Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมพอ OC เยอะๆแล้วมัน restartเครื่องไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมพอ OC เยอะๆแล้วมัน restartเครื่องไม่ได้ครับ

คือผมไม่ค่อยจะเข้าใจถือสาเหตุมันเท่าไหร่ครับ
    ผมใช้ PD930 แล้วมันปรับบัสมากกว่า 240 แล้วมันจะ restart เครื่องไม่ได้ แต่ถ้าปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ได้ มีวิธีแก้ไขยังไงบ้างไหมครับ เพราะผมก็นัวๆปรับ Vcoreก็แล้ว มันก็restart ไม่ได้เหมือนเดิม แต่ เปิดเครื่องกลับได้

การ o/c ก่อให้เกิดความไม่เสถียรของระบบ System / วินโดวส์ ครับ
    วิธีแก้ลดการ o/c ลงมาครับ แต่ถ้ายังไม่หายแปลว่าไฟล์ในตัววินโดวส์เดี้ยงไปแล้ว
    เนื่องจากการ o/c แล้วไฟล์ระบบเจ๊ง จะทำให้หายคงต้องลงวินโดวส์ใหม่ นะ

Comment

มันไม่เสถียรครับ ลองลดคล็อกลงหรือไม่ก้อลองเพิ่มไฟดูครับ

Comment

รองไปดูสาย ที่เคสกับเมนบอร์ด มันจะมีอยู่ตัวนึงทีเขียนว่า Restart ถ้าเสียบผิดก็รีไม่ได้เหมือนกันรองไปกลับหัวดูละกันนะ

Comment

ลอง clear cmos ดูก็ได้คับ

Comment

ถอดถ่าน

Comment

Working...
            X