Announcement

Collapse
No announcement yet.

M/B รุ่น M2N-E เนี่ยรับการ์ดจอใหม่ๆได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M/B รุ่น M2N-E เนี่ยรับการ์ดจอใหม่ๆได้ไหมครับ

ซื้อมาปีกว่าแล้วแต่การ์ดจอทำท่าจะไปแล้วไม่มีตัวใหม่ให้เครม ถ้าอยากขยับรุ่นเป็นพวกการ์ดจอที่เป็น DDR3-4 เนี่ย MB จะรับได้ไหม เพราะจำสเปคได้คร่าวๆว่า มันไม่รองรับ DX10 แล้วก็รองรับ DDR2 เท่านั้น ใครมีสเปคช่วยไขกระจ่างหน่อยครับ กัวว่าถ้าต้องเอาไปเครมจริงๆแล้วเปลี่ยนมาจะใช้ไม่ได้แล้วลาก MB พังกลายเป็นเรื่องใหญ่

ปล.ขออภัยด้วยถ้าตั้งกระทู้ถามคล้ายๆกันในหลายๆห้อง ขอบคุณครับ

แรมบนกาดจอคับ มันไม่ใช่แรมที่ใส่กะบอด ถ้าใส่กะเมนบอดรองรับ ddr 2 บัส 800 ส่วนแรมบนกาดจอจะเอา ddr เท่าไหร่ก็ได้คับ

Comment

Originally posted by rahxephon View Post
      ซื้อมาปีกว่าแล้วแต่การ์ดจอทำท่าจะไปแล้วไม่มีตัวใหม่ให้เครม ถ้าอยากขยับรุ่นเป็นพวกการ์ดจอที่เป็น DDR3-4 เนี่ย MB จะรับได้ไหม เพราะจำสเปคได้คร่าวๆว่า มันไม่รองรับ DX10 แล้วก็รองรับ DDR2 เท่านั้น ใครมีสเปคช่วยไขกระจ่างหน่อยครับ กัวว่าถ้าต้องเอาไปเครมจริงๆแล้วเปลี่ยนมาจะใช้ไม่ได้แล้วลาก MB พังกลายเป็นเรื่องใหญ่

ปล.ขออภัยด้วยถ้าตั้งกระทู้ถามคล้ายๆกันในหลายๆห้อง ขอบคุณครับ
      ใส่ได้คับ สบายมาก 8600gt 256 หรือ 8800gt 512 ก็ยิ่งดีคับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
        X