Announcement

Collapse
No announcement yet.

อุณหภูมิปกติของ AMD 64x2 ปกติแล้ว Idle อยู่ที่เท่าไหร่กันครับ ซิ้งก์เดิมๆนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อุณหภูมิปกติของ AMD 64x2 ปกติแล้ว Idle อยู่ที่เท่าไหร่กันครับ ซิ้งก์เดิมๆนะครับ

ตามหัวข้อนะครับ หากมีกระทู้เช่นนี้เคยตั้งคำถามแล้วขออภัยด้วยครับ
    คือผมอยากทราบว่าอุณหภูมิปกติ ของ AMD 64x2 ปกติแล้ว Idle อยู่ที่กี่องศาครับ ซิ้งก์เดิมๆนะครับ แบบไม่ OC นะครับ แล้ว Full load ไม่ควรเกินกี่องศาครับ ขอบคุณครับ
    Last edited by meen182; 15 Nov 2007, 14:01:22.

ที่ทำงานผม 4000+ ประมาณ 38-40 องศาครับ

Comment

ของผมก้อ 38 องศาคับ^^

Comment

ผมใช้ X2 4200+ Idle ประมาณ 34 องศา Full Load ก็ 45 องศา

Comment

ของผมวันอากาศร้อน x2 3600 อยู่ที่ idle 40-45 ฟูลก็ 45-50 แล้วแต่สภาพอากาศหงะครับ

ไม่มีแอร์แถมเครื่องดันไปอยู่ซอก ๆ ระบายความร้อนไม่ดีอีก T-T

Comment

ผม 4400+ อยุ่ที่ 40 องศาเคิ้บบบบ 3600+อันบนร้อนจังเคิ้บบบบ 2 เรปบนเย็นเคิ้บบ

Comment

40-45 ครับ แต่อัดแรงๆก็เดือดเหมือนกัน ของผมก็เกือบๆ60องศา ตอนนี้เก็บตังค์ซื้อซิ้งก์อยู่ หุหุ

Comment

939 3800+ 38
                940 6000+ 39

ชิ้งเดิมนะครับ

Comment

SINK เดิมๆไฟ 1.34 V กับ X2 4000+@2.93 GHz ครับผม
                  Idle = 28-33 C เปิดแอร์ครับ
                  Full = 42-46 C เปิดแอร์เช่นกัน เพราะเอาไปใช้ที่มหาลัย
                  ไว้กลับมาบ้านไม่มีแอร์อาจจะร้อนกว่านี้ ผมก็กำลังดูๆเจ้า Freezer 64 อยู่ครับไม่รู้ดีหรือเปล่า เห็นราคาพอใช้ได้

Comment

ผม X2 5600+ อยุ่ที่43 ครับ fullก็ 59 มั้งเท่าที่เคยวัดนะครับแอร์ไม่เปิด

Comment

ของผม 4000+ อยู่ที่ 38 องศา

Comment

-.- ทำไมเย็น กันจัง ครับ ผม idle ก็ 38-40 แล้วอ่ะ ขนาดใช้น้ำอ่ะ T^T ใช้ ทั้ง everest ใช้ทั้งของmainboard ดูในbiosด้วย ทำไม มันร้อนจัง

หรือว่าผม ทาซิลิโคนไม่ดี -.- หรือว่า sensor boardมันเสีย ครับ งง

x2 4000+ AM2 @ 2.1 ghz ไม่clock

Comment

ผมก็ไม่ค่อยเย็นเท่าไร อิอิ 35 เอง idle แต่ลม ไม่คล๊อกแถม เปิดโหมดประหยัดด้วย

Comment

ของผมดูเหมือนจะร้อนๆครับ 35-39 ํc ไม่แอร์/9700NT ครับ

Comment

3600+ เดิมๆ ไม่ OC ซิงค์เดิมๆ

35 - 40 C ครับ

Full ไม่เกิน 45 C ครับ

Comment

Working...
                              X