Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการแปลกๆหลัง OC ช่วยเข้ามาดูให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการแปลกๆหลัง OC ช่วยเข้ามาดูให้ทีครับ

เจออาการแปลกๆๆหลัง OC เจ้า P4 จาก 3.0g --> 4.0g
    อาการแปลกๆๆอย่างเดียวที่เจอคือ เวลา shutdown ไปแล้ว ซัก 3-5 วินาที
    อยู่ๆๆ มันก็เปิดเครื่องเอง (เหมือนเรา restart) ต้อง shutdown 2-3 ครั้ง ถึงจะปิดได้จริงๆ
    มันเป็นเพราะ OC หรือเปล่า

รายละเอียด
    CPU: P4 630
    MB: P5LD2
    RAM: 3G/ 667mhz
    PSU: EnerMax 350W
    CPU Cooler: Tuniq Tower120

CPU Temp
    Idle: 35c
    Load: 50-55c

ไม่ได้ปรับไฟอะไรเลย ทุกอย่างยัง auto หมดครับ

ช่วยดูอาการให้ทีครับ รำคาญใจมากเวลาปิดแล้วมันเปิดเอง

แล้วถ้าไม่คล็อกเป็นหรือเปล่าครับ

Comment

ไม่เคยเป็นเลยตอนไม่ oc
      แต่ก็ oc มา 3-4 วันไม่เห็นมีปัญอะไร
      เพิ่งจะมาเป็นเมื่อวานครับ

ผมจำเป็นต้องไปเพิ่ม Vcore หน่อยหรือเปล่า
      เพราะปรับแต่ FSB ไม่ได้เพิ่มไฟเลย

Comment

เพิ่มไฟครับ..........อีกนิส......

Comment

Working...
        X