Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไรท์แผ่น DVD ไฟล์ข้อมูล ควรไรท์ 2X หรือ 4X ดี เพื่อไม่ให้เกิด PIerror สูง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไรท์แผ่น DVD ไฟล์ข้อมูล ควรไรท์ 2X หรือ 4X ดี เพื่อไม่ให้เกิด PIerror สูง

ไรท์แผ่น DVD ไฟล์ข้อมูล ควรไรท์ 2X หรือ 4X ดี เพื่อไม่ให้เกิด PIerror สูง

ข้อมูลที่จะไรท์ก็ โปรแกรม , รูปภาพ , word , pdf

ส่วน DVD หนังปกติผมก็ 4x ครับ แต่ไฟล์ข้อมูลไม่รู้อะ อยากให้ใช้ได้นานๆ
    DVD ที่ใช้ก็ Verbatim Digital Movie คับ

ไรท์เต็มตลอด ไม่เคยมีปัญหาแผ่น Princo

Comment

ยิ่งช้า ยิ่งดี ครับ ไรท์ 2x ได้ ก็ 2x ดีกว่า...

Comment

ของผมส่วนใหญ่จะ 8x คับ ไม่เร็วไม่ช้าจนเกินไป

Comment

4X ครับ
          น่าจะเหมาะสมที่สุดตอนนี้

Comment

แล้วแต่คุณภาพแผ่นครับ

Comment

ไม่ว่าแผ่นไหนๆ ข้อมูลใด ๆ ผมใช้ 4x ครับ

Comment

ถ้ามั่นใจว่าแผนคุณภาพดี ความเร็วไม่น่าเกี่ยวครับ แผ่นมันอยู่นานอยู่แล้ว ถ้าไรท์ตอนแรกอ่านได้ อีก 10 ปี ก็อ่านได้ (ถ้าแผ่นคุณภาพดี)

แต่ถ้าแผ่นคุณภาพไม่ดี ต่อให้ไรท์ที่ 1X แผ่นมันก็อยู่ได้ไม่นาน เคยเจอของ Sony ยังล่อนเลย

ทั้งนี้ทั้งนั้นมันก็อยู่ที่ความเชื่อ 4X ดี ก็น่าจะดีครับ เสียเวลาไม่เท่าไร
                แต่ส่วนตัวผมจะไรท์ที่ 6X ครับ แผ่น DVD-R Princo 8X ครับ เขาบอกว่าคุณภาพไม่ดี แต่ทิ้งไว้เป็นปียังไม่มีปัญหา แต่ถ้าไรท์หนังผมก็อัดเต็มสปีดแผ่น 8X เลยแหละ

อีกอย่างเรื่องไรท์ต้องดีด้วย
                เครื่องไรท์ดีซะอย่างไม่มีปัญหา

แต่ถ้าไรท์เกมส์ XBOX 360 มีข้อยกเว้น เพราะว่ามันเลือกแผ่นเล่น แผ่น DVD+R DL ต้องไรท์ 2.4X อิอิอิ
                Last edited by Drunk; 17 May 2009, 08:48:35.

Comment

Working...
                X