Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ผ่าน QC Acer Aspire 4710G

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ผ่าน QC Acer Aspire 4710G

ปัญหาคือว่า ผมซื้อ โน๊ตบุคตัวนี้มาตั้งแต่ มิถุนายน ปีที่แล้ว แล้วก้มันมีปัญหาเมื่อซื้อได้ 1 เดือน พอใช้แล้ว เครื่องค้าง พอกดสวิชให้ดับ แล้วพอเปิดมาใหม่ มันไม่ติด รอซัก15นาทีเปิดใหม่ ก้ติดขึ้นมา ผมก้พาไปที่ร้านที่ผมซื้อมา เค้าก้ซ่อมให้ แต่ก้ ไม่เคยผ่าน ผมเลยใช้ๆถูไปเรื่อยๆ แล้วพอตอนปิดเทอมผมมีเวลาพาไปที่อีกร้าน พาไปซ่อมเค้าบอกว่า ไม่ผ่าน คิวซี ให้พาไปที่ร้านที่ซื้อมา ทีนี้พาไปเค้าก้บอกว่าจะเคลมให้ จนเวลาล่วงเลยผ่านไป จนหมดเวลาประกัน ทำไงดีครับทีนี้ ช่วยแนะนำหน่อย

ปล.ตอนที่ส่งเคลมครั้งสุดท้าย วันที่3 มิถุนายน แต่หมดประกันวันที่ 15 สรุปผมส่งก่อนหมดเวลา แก้ปัญหา ยังไงได้ครับ ช่วยหน่อยครับ

ปล.2 ขอร้อง

ปล.3 ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ส่งเครมก่อนหมดเวลา ประกันก็ไม่มีปัญหาอะไรนี่ครับ ปัญหามันไม่ผ่าคิวซีนี่แหละ ทำไง ตอนซื้อคุณไม่รู้ใช่เปล่าครับ น่าจะอ้างข้อนี้กับร้านที่ซื้อให้รับผิดชอบนะครับ

Comment

เคยลองเปิดแบบ ไม่ใส่แบตไหม ครับ ลองดู

Comment

คนที่บอกว่าคิวซีไม่ผ่านคืออีกร้านนึงนะคับ แต่ทางร้านที่ซื้อเค้าบอกว่าผ่าน แต่มันแค่เสียเฉยๆ

ถ้าปัญหาคิวซีแก้ไม่ผ่าน ก้ช่วยบอกวิธีแก้ปัญหาให้เครื่องใช้งานได้ด้วยคับ ขอร้องละคับ

Comment

Working...
        X