Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องความเร็วเน็ท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องความเร็วเน็ท

พอดีใช้เน็ท1mbแล้วสงสัยว่าทำไมผมดาวโหลดมันความเร็วไม่คงที่เลยอ่ะครับตอนแรกก็ประมาณ105แล้วก็ลงมาถึงประมาณ90กว่า แต่ของเพื่อนผมมันอยู่ที่105-106ตลอดไม่ได้เข้าอะไรตอนโหลดครับไม่ทราบว่ามีวาเหตุจากอะไร

มันอยู่ที่ว่ามีคนปล่อยไฟล์ กี่คนด้วยครับผม

Comment

ของผมได้ 11x mb ครับ(เป็นบางช่วง)

Comment

แบบว่าไม่ได้โหลดบิทอ่ะครับโหลดเวปธรรมดา 105kb/Sec แล้วมันก็ลดลงมาประมาณ90กว่ามันเป็นที่สายโทรศัพท์ได้ป่าวครับพอดีมันขาดข้างนอก แล้วเอามาพันๆกันตอนนี้ก็สนิมนิดๆโดนฝน โดนลม

Comment

Originally posted by team View Post
          แบบว่าไม่ได้โหลดบิทอ่ะครับโหลดเวปธรรมดา 105kb/Sec แล้วมันก็ลดลงมาประมาณ90กว่ามันเป็นที่สายโทรศัพท์ได้ป่าวครับพอดีมันขาดข้างนอก แล้วเอามาพันๆกันตอนนี้ก็สนิมนิดๆโดนฝน โดนลม
          ถ้าเทียบกับข้อมูล จริงๆ จะรู้ได้ว่า NET ในไทยไม่มีวันวิ่งได้ นิ่ง

เพราะ

1 ISP shar 1M ต่อ หลายๆ สายมากๆ (อาดจะ 1ต่อ 50)

2 ระยะทาง ระหว่าง isp กับ ชุมสายใหญ่ จนมาถึง ตู้ สาขา (ตู้เขียวๆ) หรือเรียกว่า โหลด อาด ชำรุด หรือ มีปัญหา

3 สายภายในบ้าน อาด ช๊อ เสียหาย หนูกัด

แต่อย่าวิตกไป ไม่มีเน็ด ADSL ถูกๆ เจ้าไหนวิ่งนิ่ง
          ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
          ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
          ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
          sigpic

Comment

Originally posted by team View Post
            ถ้าเทียบกับข้อมูล จริงๆ จะรู้ได้ว่า NET ในไทยไม่มีวันวิ่งได้ นิ่ง

เพราะ

1 ISP shar 1M ต่อ หลายๆ สายมากๆ (อาดจะ 1ต่อ 50)

2 ระยะทาง ระหว่าง isp กับ ชุมสายใหญ่ จนมาถึง ตู้ สาขา (ตู้เขียวๆ) หรือ เรียกว่า โหลด อาด ชำรุด หรือ มีปัญหา

3 สายภายในบ้าน อาด ช๊อด เสียหาย หนูกัด

แต่อย่าวิตกไป ไม่มีเน็ด ADSL ถูกๆ เจ้าไหนวิ่งนิ่งๆ ให้ แน่ นอน ครับ

ถ้าท่าน โหลด BIT แล้ว ขึ้นๆ ลงๆ ไม่ต้องไปใส่ใจอะไร มันเป็น เรื่อง ปกติ สำหรับ เน็ดเมืองไทย

ี่ไร้การดูแล ขาดการเอาใจใส่ และ ล้าหลัง ซึ่ง ผู้บริโภค คือ ผู้รับกรรม หรือ ขี้ข้า ที่จะต้องคอยจ่ายเงิน ให้ตรงเวลาทุกเดือนนั้น เอง
            ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
            ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
            ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
            sigpic

Comment

90-105 นั่นก็ปกติ แล้วครับ

ของ True อันเก่าผม drop มาที่ 50 - 60 บางที 70 - 80 เป็นเฉพาะ bit เท่านั้น โหลดโปรแกรมจาก http ได้เต็ม ปกติ 1m มีคนว่า true ใช้ตัวป้องกัน bit ให้ drop มันลงมา ไม่รู้จริงป่าว
              Last edited by 1two3; 29 Jul 2007, 06:39:08.

Comment

Working...
              X