Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ จอย xbox360 wireless for windows

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ จอย xbox360 wireless for windows

วานผู้รุ้ ช่วย มาตอบทีนะคับ คือว่า ผมเพิ่งถอยจอยตัวนี้ มาเพื่อเล่น dmc4 อะคับ คือว่ามีเรื่องอยากรู้ อยุ่ 2 เรื่องอ่ะคับ
    1. เวลาจะดึงสาย usb ของ wireless receiver ออกนี่ สามารถดึงได้ทันทีเลยหรือป่าวครับ หรือต้องเลือกที่ safely remove hardware แต่ผมลองเลือกดูแล้ว มันไม่มีัชื่อ ของตัว xbox 360 ให้ เลือกอ่ะคับ ผมก้อเลย ดึงออกเลย ไม่ทราบว่า ท่านๆ ที่ใช้ จอยนี้ ทำแบบผมหรือปา่วคับ (เรื่องของเรื่อง คือ กลัวมันจะพัง )
    2. ทำไมหลังจากที่ผมดึงสาย usb ของ receiver ออกแล้ว จอยมันไม่ดับไปล่ะคับ มันมีแสงกระพริบๆ ที่ตัว x บนจอย อยู่ซักพัก นึง (นานอยู่เหมือนกัน) กว่าจะดับอ่ะคับ อันนี้ผมกัวว่าถ่านมันจะหมดเร็ว มีใครมีวิธีปิดจอย ตัวนี้ หลังจากเลิกเล่นเกมส์ แล้วได้บ้างไหมคับ
    ปล. ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคนที่มาตอบให้นะคับ

ขอตอบข้อ 2 ละกัน คับ ว่าไม่มีวิธีปิด นอกจากรอให้มันดับเอง
    หรือไม่ก็เอาถ่านออกคับ

Comment

1.ดึงได้เลยครับ ไม่มีปัญหาครับ
      2.จอยมันกระพริบเพราะมันหา ตัว receiver ที่ถอดออกนั้นเเระครับ
      จอยทิ้งไว้สักพักไม่ได้ทำอะไรมันก็ดับเองครับ
      ถ้าอยากให้มันดับเลยก็ เปิดกระบะถ่านด้านหลังครับเเล้วใส่กลับเหมือนเดิมครับเเค่นี้ก็ไฟดับครับ

Comment

อ่า มีผู้รุ้มาตอบได้รวดเร็ว จิงๆ คับ ขอบคุณมากคับ ทั้ง 2 ท่าน เลย

Comment

มีคนตอบแล้ว สบาย อิๆ

Comment

Working...
          X