Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยมาเขาดูทีครับอะไรมันเสีย ?? - -

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยมาเขาดูทีครับอะไรมันเสีย ?? - -

คอมผมดับ !!! เพราะอะไรเหรอ ตอนแรก ผม ไป OC CPU ไป 10 เปอเซ็ง

เปิดได้ปกติ เล่นไปซักพัก ดับ !!! เพราะมันร้อน -* - คงเห็นกระทู้ผมละนะ

เปิดมาผมไป OC RAM อีก มันมีให้ปรับบัส 667 กับ 800 จัดไป 800 เลย

เพราะ แรมผมมี 2 ตัว 2 Gb[800] 1Gb [800] จัดไป แต๊บ ! - -
    เซ็ง ต่อมา เคลียไบออสที่ถ่าน แล้วเปิดติดนะครับ เล่นไปซักพักกำลังคิดจะลงวินใหม่เพราะ

วิสต้ามันให้ใส่คี ใหม่ซะง้าน เลย จะลงใหม่อะครับ กำลังก๊อปข้อมูล ซักพัก พริบ . . . ดับ - -
    ไม่ได้ OC แล้วนะ ทำเหมือนเดิม ซักพัก .. ไม่ติด เปิดมาพัดลมหมุน แล้วก็ดับ

ไปๆมาๆ เปิด ไม่ติด เลย มันติดนั้นแหละ หน้าจอไม่ติด

ผมเลยเอาเมนบอร์ดตัวเก่ามาลอง ก็เหมือนเดิม พัดลมหมุน หน้าจอ ไม่ติด
    ถอด CPU มาลองเครื่องน้อง ปกติดี อุณภูมิคงที่ 70+ เหมือนเดิม เพราะใส่ซิ้งมันเล็ก
    แต่เปิดได้ แล้วก้ปิด ลองมาเครื่องผมเหมือนเดิม หน้าจอไม่ติด พอลอง ถอด ตัวเคลียไบออส มา
    2-3 มันเปิดคอมมะได้เลย - -

เลยใส่แบบเดิม เปิดปกติ หน้าจอไม่ติด - -

ก็เลยคิดว่า Power ลองมาเครื่องน้องดูไม่ทราบว่าผมเสียบแน่นเปล่านะ เพราะเคสน้องผมมัน Powerติดเคสขี้เกียจถอด แต่มันก็ไม่ติดเช่นเดิม คือหน้าจอไม่ติด ผมก็ไม่รู้เพราะอะไร นะ

ช่วยผมทีละกันนะครับ ขอบคุณคร้าบบบบบบบบบบ

เท่าที่อ่านดู ยังไม่ได้ขัดแรม กับ Clear Cmos

ลอง Clear Cmos กับขัดแรมดูก่อนครับ

Comment

โอ้เจอ แล้ว

มารร้ายในลายละเอียดแบบที่ พระพี่เลี้ยงบอกจริงๆ - -

ผมลืมถอดสาย 4 รู ตรง CPU ออกครับ
      ก็ว่า
      ตอนถอดนะ
      ดึงยากโครตๆๆๆๆ ต้องใช้คีบหนีบ เมนบอร์ดเกือบหลุด - -

หลุดมาปุ๊บ 2รู บนใหม้

เซ็ง - -

เมนบอร์ดกับ PSU 2 รูนั้นใหม้อะครับ

เมนบอร์ดเพื่งซื้อมา วันที่ 2 ธันวานี้เองไม่ทราบว่าเปลี่ยนได่้มะครับเนี่ย หุหุ

Comment

แต๊ป มีรอยไหม้ ก็ไว้อาลัยครับ ต้องแต่งศพดีๆ แล้วไปเคลมครับ

Comment

กาม ศพยังใหม่เอี่ยมเลยครับ

เพื่งถอยมาวันที่ 2 เขาประกันให้ 15 วัน
          ผมควรทำเช่นไร - -

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
            แต๊ป มีรอยไหม้ ก็ไว้อาลัยครับ ต้องแต่งศพดีๆ แล้วไปเคลมครับ
            ขอสูตรแต่งศพหน่อยท่าน อิ อิ

Comment

ก็ต้องดูว่าไหม้จนละลายเยอะไหม ถ้าเยอะก็หมดหวังครับ

Comment

ส่งเคลมละครับ

เงี้ยละครับ หน้าตาดีทำไรก็ถูก [ แหวะ ] *0*

Comment

เก็บรอยดีป่าวครับ เค้ารับเคลมก็จริงแต่ถ้าเค้าไปส่องแล้วเจอรอยนี่มีตีกลับแน่นอน อิอิ

Comment

Working...
                  X