Announcement

Collapse
No announcement yet.

++ อุปกรณ์ 2 ชิ้นนี้ เข้ากันได้ป่าวคับ ++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ++ อุปกรณ์ 2 ชิ้นนี้ เข้ากันได้ป่าวคับ ++

ระหว่าง
    GIGABYTE EP43-UD3L กับ GEIL ULTRA 4 GB [ 2*2 GB ] /800 CL 4 -4-4-12

พอดีว่า เครื่องของเพื่อนผมใช้สองชิ้นนี้ ด้วยกัน
    แล้วเกิดจอฟ้าบ่อยๆ ครับ แล้วมันฟ้องว่า memory management

พอจะมีวิธีแก้ไข นอกจากจะขายแรม แล้วซื้อแรมคู่ใหม่ป่าวคับ

ปล.ใช้กับ Windows Vista 64 bits ครับ

ขอบคุณครับ

ได้
    memory management = ระบบเกิดการผิดพลาดจากการบริหารการจัดการหน่วยความจำ (Memory)

ได้ตั้ง Virtual Memory รึยัง
    หรือไม่ OS ก็มีปัญหา ให้หา Windows ตัวอื่นลง

Comment

ไม่น่าเป้นที่แรม คับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ได้
        memory management = ระบบเกิดการผิดพลาดจากการบริหารการจัดการหน่วยความจำ (Memory)

ได้ตั้ง Virtual Memory รึยัง
        หรือไม่ OS ก็มีปัญหา ให้หา Windows ตัวอื่นลง
        ช่วยแนะนำการตั้งค่า Virtual Memory หน่อยครับ
        ว่าควรตั้งค่าเท่าไหร่ครับ

ปล. จอฟ้าจะเกิดเวลา มีการ สลับหน้าไปมา ระหว่าง 2 โปรแกรมครับ

Comment

ซะงั้น บอร์ดเจอแรมเทพ

Comment

ขอดันหน่อยนะคับ

Comment

Working...
            X