Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคส NZXT Alpha Classic เวอร์ชั่นดำมิดหมีภายใน7วัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคส NZXT Alpha Classic เวอร์ชั่นดำมิดหมีภายใน7วัน

UPDATE NEW ...2009

2008
    ก่อนจะเป็น NZXT Alpha Classic เวอร์ชั่นดำมิดหมี
    สภาพอนาถาเหลือหลาย ใช้ซิงค์Acer3ขา + Air Duck ซะง้านของเดิมเน่าหมด 555+ VGA ก็เอาซิงค์775มัดติดซิงค์ลูกทุ่งกันสุดๆ

ใช้อยู่หลายเดือนก่อนเคสอนาถาจะประสบอุบัติเหตุ ล้มตกจากโต๊ะทำงานที่ใช้วางซะง้าน โดนแมวเพื่อนบ้านวิ่งเข้ามาลาก หะ หะ ผลคือเมนบอร์ด
    บิดตัวนิดหน่อยแต่เปิดไม่ติด + VGAก็ด้วย + HDเน่าAVที่สะสมไว้หายหมด

ส่งเครมที่A&Lประกันอยู่ที่นั่น ตีหน้าซื่อๆเข้าไปเครมของอีกครั้ง (ก่อนหน้านี้เพิ่งเอา9600GSOอาการพัดลมเสียอีกตัวหนึ่งไปเครมมา) พอเครมเมนบอร์ด+การ์ด9600GSO ได้มาจึงเกิดโครงการหาบ้านใหม่ให้มันอยู่ครับ

วันแรก หิ้ว NZXT มาจากIT บางแค ราคา 1,900.- ยัดของเดิมใส่ลงไปแล้วอาการยังไม่ดีขึ้น

วันที่สองเลยสอย Tagan BZ600 ใส่เสริมหล่ออีก 1ลูก

วันที่สามชักรู้สึกว่าOC E7200แล้วมันค่อนข้างร้อน ลากไปไกลๆแล้วมีขึ้นถึง70กว่าๆ สอย Ture Back มาดับร้อนซะเลยดีกว่า

วันที่สี่นั่งมองเหล่ไปเหล่มาสีภายในมันจืดๆดูแหม่งๆ สายไฟก็รกรุงรัง เลยเริ่มคิดอัปมงคลกับเคสอีกครั้งว่าจะสาดสีดำมิดหมีดีไหม 555+

วันที่ห้าตื่นมาถอดแยกชิ้นส่วนขัดกระดาษทราย จบด้วยการสาดสีสเปร์ยดำด้าน2กระป๋อง ทิ้งไว้1คืน

เย็นวันที่หกประกอบเครื่องจัดสายไฟใหม่ + หันฮาร์ดดิสไปอีกด้านเพื่อเก็บสายSATA

ค่ำวันที่หกทดสอบ+เซ็ตเครื่องใหม่

เช้าวันที่เจ็ดเข้ามาโพสรูปที่นี่ก่อนออกไปทำงาน 555+ ช่วยวิจารณ์หน่อยนะครับ

PC ดำมิดหมีในคอเลคชั่นส่วนตัว

ลมเย็นๆ

คลิก CPU-Z Validation

คลิก GPU-Z Validation

2009
    UPDATE PIC

NZXT ☠ Black Pearl ☠ v.1.0

อุปกรณ์หลักในการโมฝาข้าง ม้วนละร้อยกว่าบาท จากบ้านหม้อ...

Last edited by boyd_747; 21 Jan 2009, 00:05:49. Reason: RE > Upload Pic

สวย ครับ NZXT ตัว นี่ ใหญ่ ดี เคย ใช้ อยู่ ครับ พ่ม สี แดง แสด ข้าง ใน ข้าง นอก สี ขาว มุก ตอน นี้ ให้ แม่ ไป และ อิ อิ

Comment

สวยดีคับ ไอ้แผ่นกรองฝุ่นซื้อที่ไหนอ่ะคับ

Comment

ที่อยู่บริเวณพัดลมเป็นตาข่ายพลาสติกที่เหลือจากการทำสวนครับ มีขายตามร้านอุปกรณ์ก่อสร้างและทำสวน มีตาข่ายหลายรูปแบบ ผมว่ามันตัดแต่ง่ายดีกว่าโลหะ ว่าจะเอามาดัดแปลงทำครอบพัดลมให้แรมเพิ่มเติมอยู่เหมือนกัน
        แนวๆOCZ XTC Cooler
        แหะ แหะ (อยากติดทั้งที่แรมไม่ร้อน 555+)

แต่ตัวที่อยู่ข้างเคสด้านฝาใสเป็นโลหะแถมมากับเคสอยู่แล้ว แต่แบบสำเร็จเห็นมีที่พันทิพ เป็นแบบFanฟิลเตอร์กรองฝุ่นโดยเฉพาะ อันล่ะ100-150 แล้วแต่ขนาดและรุ่น เห็นมารูปแบบประมาณติดกับตัวเคสเลย กับแบบกรอบสี่เหลี่ยมครอบติดกับพัดลม...มีหลายแบบหลากสีเลยครับ ในOCZก็เคยเห็นมีกระทู้ขายอยู่ด้วย

Comment

ชอบ..

Comment

สวยดีนะครับ

Comment

สวยจังเลย

Comment

ขอบคุณครับ จะได้มีกำลังใจทำโครงการสาดสีแดงต่อไป หะ หะ....ปล.ยังหาเคสไม่ได้เลยแต่แอบเหล่ๆเคส Lian Li PC-7 ไว้ขนาดกะลังเหมาะไว้หาตัวราคาดีๆก่อนครับ

Comment

สวยคับ สีดำมันจะดูสวยยังไงก็ไม่รุ

Comment

สวยครับ แต่น่าจะเพิ่มไฟ ไม่ก็เล่นพวกสาย UV ไปด้วย

Comment

หาหลอดมาใส่สักคู่ แจ่มเลยครับ เอาเป็นหลอด UV ก็ได้

Comment

กัวงูเขียว+UVเข้าเคสเป็นที่สุดเลยครับ (ดันเก็บสายไฟเนียนไปหน่อย ไม่มีโผล่ออกมาให้เล่นเลย 555+) มันแสบตาผมใช้คอมกะโต๊ะญี่ปุ่นเคสก็วางอยู่ข้างๆ เวลาทำงานหรือเล่นเกมเกรงว่าแสงมันจะดึงสายตา ขอบคุณที่แนะนำกันมาครับ (กะจะเล่นน้ำแล้ว แฟนบ่นเลยต้องเล่นลมแทนไปก่อน 555+) เมื่อสักครู่พบเหตุการณ์ประหลาดจากการอัพเดทไบออสแล้ว อุณหภูมิลดลงจากเดิมในทุกอุปกรณ์เกือบๆ10องศา งงเลย เพราะปกติอัพไบออสบนบอร์ดตัวอื่นๆแล้วอุณหภูมิมันจะเพี้ยนๆ เวอร์ๆเช่น CPU Idle ขึ้นถึง80องศาเซลเซียสเมื่อดูจากไบออส ทั้งๆที่จิงๆมันไม่ถึง....แต่เจอAsus P5Qไบออสใหม่เข้าไปลดลงจริงๆ ลองเอามือจับสัมผัสดูแล้ว ภาพประกอบอยู่ด้านบน....
                        Last edited by boyd_747; 13 Nov 2008, 00:32:45.

Comment

สวยครับ
                          แต่จากการทำเคส I-Cute ที่ซื้อมาตั้งแต่สมัย P4 เป็นสีดำทั้งตัวข้อเสียคือฝุ่นลงแล้วเห็นชัดมากๆ ติดพัดลมมีไฟเข้าไปแล้วมันก้อยังมืดๆ ไงม่ะรู้ +ฝีมือพ่นห่วยๆ สีไม่ค่อยเรียบ+ร่อนนิดหน่อย แต่ที่ทำเล่นก้อเพราะมันเก่าจนเหลือง เลยจับมาระเบิดหลังคาแล้วกลับหัว MB ซะเลยแล้วพ่นสีดำ ไว้มีกล้องจะถ่ายมาให้ติชมนะครับ

Comment

Originally posted by earlza View Post
                            สวยครับ แต่น่าจะเพิ่มไฟ ไม่ก็เล่นพวกสาย UV ไปด้วย
                            ผมตกใจแมงฉาบของคุณทุกทีเลยครับ

Comment

แหล่มเลย

Comment

Working...
                              X