Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนพี่wikornตอบทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนพี่wikornตอบทีครับ

ระหว่างAMD Athlon 64 X2 4200+กับAMD Athlon 64 X2 3600+ต่างกาันมากไหมคับ แล้วถ้าจะเลือกควรเลือกตัวไหนดี
    แล้วใช้ mainboard ตัวไหนดีคับ หรือผู้รู้ทั้งหลายช่วยตอบด้วยจะขอบคุณมากคับ
    Last edited by tikla101; 5 Aug 2007, 11:09:39.

ไม่ใช่ท่านวิกรตอบได้ไหมครับ - -

Comment

X2 3600+ กับ 4200+
      ผมว่าต่างกันไม่มากคับ ถ้าใช้งานทั่วไป+เล่นเกม
      เมนบอร์ดงบมากผมแนะนำ m2n-e งบน้อยก็ asrock alive คับ

ปล.ผมว่าไม่น่าตั้งกระทู้แบบนี้เลยอ่า
      คนอื่นที่เค้ามาตอบจะน้อยใจได้นะคับ
      ถ้าจะตั้งแบบนี้ pm ไปเลยไม่ง่ายกว่าหรอคับ

Comment

ถ้าให้เลือกด้วยราคาตอนนี้ 4200+ ครับ ไม่แพง แถมตัวคูณ สูงอีก เอามา OC speed สูงๆ ไม่ต้องรุ่นมากครับ

แต่ถ้า ประยัดจริง ต้อง 3600+ เลือกตามการใช้งานครับ

4800+ 4200บาท ถ้าจะขยับ ต้องตัวนี้

3600+@2.7 วัน PR ไงก็ไม่ออกมา 4800 นะครับ
        Last edited by wikorn; 5 Aug 2007, 11:59:34.

Comment

เขาเป็นสมาชิกใหม่ เขาคงไม่ได้ตั้งให้หมายถึงอย่างอื่น นอกจากอยากรู้เฉย มั้งครับ

เอาเป็นว่า มันต่างกันตรงตัวคูณเท่านั้นแหละครับ แต่ถ้า O/C เท่ากันแล้วก็คงไม่ต่างอะไรกันมาก นอกจากแรม

Comment

รอ ดู คำ ตอบ ครับ

Comment

Working...
            X