Announcement

Collapse
No announcement yet.

server 2003 โดนไวรัสแบบนี้ แก้ไงไก้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• server 2003 โดนไวรัสแบบนี้ แก้ไงไก้ครับ

แบบว่าโดนทำให้เปิด drive ไม่ได้ ทั้งการดับเบิ้ลคลิก คลิกขวาเปิด และการไปที่ ex.. แต่ไปพิมที่ adress ได้อยู่ จริงๆเคยโดนกะ XP แก้ได้ไม่ยาก ใช้ combosix ตัวเดียว แต่มันดันใช้กะ 2003 ไม่ได้อ่าครับ

ใครรู้ทางแก้แนะนำทีครับ

ขอบคุณครับ

เงียบซะ

Comment

เจอแบบนี้ลองโปรแกรม CPE 17 Autorun keller นี้อะครับ ลองดูนะครับ

Comment

เอ่อ cpe มีไว้แล้วอ่าครับ

ตอนนี้อาการคงเดิม งานสะดุดกันเป็นแถบๆ

Comment

เอ่อ cpe มีไว้แล้วอ่าครับ

ตอนนี้อาการคงเดิม งานสะดุดกันเป็นแถบๆ

Comment

ตอนนี้อาการเปลี่ยนไปครับ

ให้ยาไปหลายขนาน ตอนนี้มันดับเบิ้ลคลิ้กแล้วกลายเป็น notepad แทนแล้วครับ

เฮ้ออออออออออออออ

Comment

อาการยังทรง + ทรุด เฮ้ออออออออออออ

Comment

เคยเจอเหมือนกันครับ แบบนี้แต่นานมากๆๆๆ แล้ว ไม่รู้โดนอะไรแต่ คืนค่ารีจิสช่วยได้ครับที่เคยเจออะครับ

Comment

มานมาแปลกครับตอนนี้ เวลาคลิ้กขวาจะขึ้น autoplay แบบใหญ่บ้างเล็กบ้างอ่าครับ

สรุปตอนนี้มันทรุดครับแบบลามไปเครื่องลูกที่พยายามเข้าไปที่drive นี้
                  อาการคือ
                  1. task manager+regedit ไม่ได้ ลองแก้หลายทางทั้งที่รู้และวิธีใหม่ๆก็ยังตัน
                  2. ตอนนี้เริ่มรันบางโปรแกรมไม่ได้ครับเช่น acrobat ซ้ำร้ายที่เครื่องลูกรัน combofix ที่เคยแก้ก็ไม่ได้ซะงั้น -*-

Comment

ใช่ครับ มันจะเริ่มเอ๋อ ไปเรื่อยๆครับ

เช่น
                    แทบเมนูหายบ้าง
                    ปิดหน้าต่างไม่ได้ ค้าง
                    เปิดมายคอมไม่ได้
                    เรียกคำสั่งต่างๆไม่ได้

ลองอัพเดทไวรัส แล้วสแกนแบบเต็มรูปแบบครับ เสร็จแล้ว รีแพร์วินโดว์ใหม่ครับ น่าจะช่วยได้นะครับ

Comment

มันยากอ่าครับเพราะเป็นเครื่อง server งานเข้าแว้วววววว

Comment

repair ตอนนี้ละก็ 555+ ตายทั้งระบบ

Comment

555+

แล้วก็รอดตายจนได้ 555+

ปรากฏว่า โปรแกรม ซีเมนเทคเวิฟเวอร์แอนตี้ไวรัส ที่ลงในเครื่องมีแพทอัพเดทใหม่โผล่มาพอดี

พออัพเสร็จหายขาดเลย 55+ ไปงงๆๆ

Comment

กำไม่เคยคุมเครื่องสะด้วยสิครับ

สแกนไวรัสไม่เจอเลยเหรอครับ

Comment

AHDV เลยครัับ หาได้ใน google กดปุป แถวแรกเลย

แต่ระวังไฟล์พวก .exe หน่อยนะ เพราะมนัจะลบ พวก exe หมดทั้งโปรแกรมอะไรทั้งหมด ก่อนสแกน ก็ตั้งค่ามันก่อนละกันครับ

Comment

Working...
                              X