Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามครับ Athlon x2 3800 มันพอ ๆ กันกับตัวไหนของ intel ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามครับ Athlon x2 3800 มันพอ ๆ กันกับตัวไหนของ intel ครับ

Athlon x2 3800 มันพอ ๆ กันกับตัวไหนของ intel ครับ ( ไม่ต้องเทียบเป๊ะ ๆ เป็นเชิงวิชาการนะครับ เอาแค่พอๆ กัน )

เพื่อนฝากมาถามครับผม

สำหรับท่านที่ให้คำตอบดี ๆ ของขอบพระคุณเป็นการล่วงหน้าครับ

อย่าไปเทียบเลยครับ มันมีดีกันคนละอย่าง
    ส่วนตัวชอบค่ายไหน+งบประมาณเพียงพอก็เ่ลนไปเลยครับ
    อย่าไปสนใจว่าอะไรดีกว่าอะไร เพราะเวลาใช้งานท่านคงไม่มานั่ง
    เทียบชนิดเฟรมต่อเฟรมครับ เอางานที่ทำเป็นหลักดีกว่า

ปล.ส่วนตัวก็ใช้ทั้ง 2ค่าย
    รุ่นใหญ่ก็ต้องยอมอินเทล แต่รุ่นเล็กๆ กลางๆ ก็ต้อง AMD คุ้มค่าเงินกับประสิทธิภาพ
    อินเทลเองก็มีบางรุ่น แต่ต้องโมนิดหน่อย อันนี้ก็อย่างที่บอกแล้วแต่สะดวก

Comment

ประมาณ E2160 (1.8 GHz) น่ะครับ

ตัว 3600+ จะประมาณ E2140 (1.6 GHz) ครับ

ประมาณ ราวๆ นี้ครับ...

Comment

Originally posted by lakcool View Post
        อย่าไปเทียบเลยครับ มันมีดีกันคนละอย่าง
        ส่วนตัวชอบค่ายไหน+งบประมาณเพียงพอก็เ่ลนไปเลยครับ
        อย่าไปสนใจว่าอะไรดีกว่าอะไร เพราะเวลาใช้งานท่านคงไม่มานั่ง
        เทียบชนิดเฟรมต่อเฟรมครับ เอางานที่ทำเป็นหลักดีกว่า

รุ่นใหญ่ก็ต้องยอมอินเทล แต่รุ่นเล็กๆ กลางๆ ก็ต้อง AMD คุ้มค่าเงินกับประสิทธิภาพ
        อินเทลเองก็มีบางรุ่น แต่ต้องโมนิดหน่อย อันนี้ก็อย่างที่บอกแล้วแต่สะดวก
        ตามนี้เลยท่าน ดีคนละแบบ อยู่ที่เราเอาไปใช้ทำอะไร

Comment

ขอบพระคุณครับ พอดีเพื่อนฝากมาถาม เพราะมัน ไปเช๊คคอมร้านแล้วเค้าใช้แค่นี้ก็เล่นเกมส์ลืนดี
          มันเลยอยากรู้ครับผม

Comment

ถ้าเล่นเกมส์ ก็ AMD เลยครับผม

Comment

Originally posted by lakcool View Post

พอดีคำถามนี้เกิดจากเพื่อนผมอยากมีคอมใช้ แล้วฐานะที่บ้านก็อยู่ช่วงกลางๆ ชะเลียดล่างนิดหน่อย
              ผมก็แนะนำ AMD แหละครับ แต่เจ้าตัวเค้าอยากได้ Intel เด๋วก็จะพยายามไซโครสมองมันไปเรื่อย

ขอบพระคุณครับ

Comment

Working...
              X