Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง Driver ของ 8800 GT ตัวล่าสุด แล้วปรับความละเอียดไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง Driver ของ 8800 GT ตัวล่าสุด แล้วปรับความละเอียดไม่ได้

พอดีซื้อคอมใหม่ใช้ Galaxy 8800 GT ตัว Driver เดิม ทางร้านคอมลงมาให้เป็นตัวใช้ภาษาไทย แต่ผมดันไปดาวน์โหลดตัวล่าสุดจากเวบของ Nvidia ทับไป พอเปิดมาความละเอียดมันปรับต่ำสุดตลอด ต้องคอยปรับใหม่ทุกครั้ง และใช้ตัวขยาย advanced ไม่ได้ มันขึ้นว่าให้ลงใหม่ แบบนี้ต้องลงใหม่รึป่าวครับ ทับซ้ำหรือต้องเอาของเก่าออกก่อน ถ้าต้องเอาออกก่อนต้องไปตรงไหน ลบยังไงครับ ผู้รู้ช่วยหน่อยครับ

พวกไดร์ฟเวอร์ทั้งหลายแหล่ นะครับ

ควรที่จะลบของเก่าออกก่อน แล้วค่อยลงตัวใหม่ลงไปครับผม

ไปที่ Control Panel >> Add or Remove Programs

แล้วก็ไปถอดไดร์ฟเวอร์ Nvidia ที่เป็นส่วนของ กราฟฟิกการ์ดออกไปเท่านั้นครับ ..

ลองดูครับ ได้ผลยังไง มารายงานด้วยครับ !!

Comment

แก้ได้แล้วครับ พบว่ามันมี 2 ตัว เลยเอาตัวเก่าออก remove driver แล้ว run ตัว version ใหม่อีกทีก็กลับมาใช้ได้เหมือนเดิมแล้ว ขอบคุณท่านอั๊ยซ์ครับ

Comment

Working...
      X