Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ 3หมื่น+-2พัน ช่วยแนะนำให้ทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบ 3หมื่น+-2พัน ช่วยแนะนำให้ทีคับ

อยากได้โน๊ตบุ๊กซักเครื่องนึงครับ ราคาประมาณ3หมื่น อยากให้ช่วยแนะนำ ให้หน่อยครับ
    ขอทนๆใช้หลายปีคับ ใช้ทำงาน+เล่นเกมส์+โหลดบิทครับ ขอไม่หนักเกิน2.5นะคับ
    ขอบคุณครับ

เบนคิวs41-m60
    cpu T8100
    แรม2กิก
    กาดจอจีฟอส8600 1024MB tubocache
    ฮาสดิส250กิก
    ไวไฟ5X บูลทูธ2.0 กล่อง1.3ล้าน
    บอดี้อะลูมีเนียมอัลลอยด์
    นำหนัก2.05โล
    ราคา32900
    Last edited by 12345678910; 5 Sep 2008, 15:37:17.

Comment

ตอนแรกผมก็มองรุ่นนี้อยู่
      มาเจอปัญหาการ์ดจอเข้าไป ล้มเลิกครับ
      แม้นBenqจะออกมาบอกว่าไม่มีปัญหา แต่ผมเชื่อTom' Hardwareครับ
      เชื่อuserมากกว่าคนขายนั่นเอง

Comment

แล้วมีท่านไหน จะแนะนำรุ่นอื่นป่าวครับ

กำลังมองอยุ่เหมือนกันครับ

เห็นที่ Central Ladprao ขาย Acer กับ Toshiba

ราคา ก็อยู่ ราว ๆ 3 หมื่น ต้นๆ ครับ

Comment

Originally posted by devil_2555 View Post
          แล้วมีท่านไหน จะแนะนำรุ่นอื่นป่าวครับ

กำลังมองอยุ่เหมือนกันครับ

เห็นที่ Central Ladprao ขาย Acer กับ Toshiba

ราคา ก็อยู่ ราว ๆ 3 หมื่น ต้นๆ ครับ

ลองดูพวกasus F8 ครับ

Comment

Originally posted by -Lz_l3_KiM_zA- View Post
            ลองดูพวกasus F8 ครับ
            f8 ก็มีปัญหาเรื่องกาดจอยกเว้นรุ่นสีขาวที่ใช้กาดจอati เพราะจีฟอสต้อง9600ขึ้นไปถึงไม่มีปัญหา 9300 9500ไม่รอด(9100 9200 รอดเพราะออนบอด)

Comment

ขอบคุณมากๆคับที่ช่วยแนะนำคับ ดีไม่ดียังไงมาช่วยแชร์กันครับ อยากฟังความคิดเห็นเยอะๆ
              ส่วนตัวผมไม่ค่อยรู้เรื่องนี้เลย อยากให้ช่วยแนะเป็นแนวทางครับ ขอบคุณทุกท่านๆคับ

Comment

เดี๋ยวนี้ต้อง ATI

Comment

สรุป การ์ดจอก็ยังมีปัญหาอยู่ดี benq ต้มซะเปื่อยเลย 55

Comment

Working...
                  X