Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ hard disk ถามหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ hard disk ถามหน่อยครับ

เรื่องของเรื่องคือ ผมถอด hard disk กับ VGA card จาก PC เดิมของผมออก แล้วก็ components อื่นๆผมไม่ได้เอากลับมาด้วย

คือผมอยากจะถามว่า ถ้าผมซื้อพวก cpu, ram, mobo มาใหม่ แล้วที่นี่เนี่ย ผมอยากจะใช้ hard disk เดิม โดยไม่ลบ windows ที่ยังอยู่ใน hard disk ออก จะเสียบปุ๊บใช้ได้เลยรึเปล่า หรือว่ามันมีข้อแม้เรื่องปัญหา hardware ที่เคยใช้เดิม ที่เป็นคนละรุ่น คนละยี่ห้อ กับที่กำลังจะซื้อ

เพราะผมไม่ได้ backup ข้อมูลเลย แล้วก็ไม่อยากยุ่งยากลงวินโดว์ใหม่อีก

ไม่ทราบว่ามันจะมัปัญหาอะไรรึเปล่าครับพี่น้องครับ

HD: Maxtor diamondMax 10 SATA I(หนึ่ง) 16MB

VGA card: PowerColor ATI X800XL PCI-Ex
Working...
X