Announcement

Collapse
No announcement yet.

CrossFire 16x16 กับ 8x8 ต่าง??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CrossFire 16x16 กับ 8x8 ต่าง??

ตามนั้นคับ ที่ผมรู้คือ P45 เป็น 8x8 แล้วตระกูล x เป็น 16x16 (ผมเข้าใจถูกมั้ย)

แต่สิ่งที่อยากรู้จิงๆเลยก็คือ 16x16 กับ 8x8 ต่างกันอย่างไร (ทฤษฎี) แบบไหน (ปฏิบัติ) ถ้ามีตัวอย่างจะดีมากคับ

เคยไปถามที่ร้าน เค๊าบอกว่า 8x8 มันก็เหมือนเราใส่ 16 ตัวเดียว (แล้วจะทำ 8x8 มาเพื่อ??)

ขอข้อมูลแบบกระจ่างเลยก็ดีนะคับ (SLi) ด้วยก็ได้ ความรู้คับ

ปล. ขอบคุณคับ

ดันเองคับ

Comment

มารอดูผล

Comment

น่าจะต่างกันที่ท่อ
        เเต่ความเเรงถ้าไม่คอขวด cpu ram ก็คงเเทบไม่ต่าง
        เเ่ค่ท่อเยอะกว่า ...

Comment

ผมว่าต่างกันไม่น่าจะเกิน 10%

Comment

อยากรู้เหมือนกัน

แล้วจะมาใหม่

Comment

แวะมาดันก่อนไปสอบ

Comment

ช่วยดันอยากรรู้

Comment

http://www.tweaktown.com/articles/14...nce/index.html

จัดไปครับยังไงถ้า Crossfire 16x16 ยังไงก็แรงกว่า 8x8 โดยเฉพาะถ้าท่านเปิดพวก AF AA ด้วยละก็ 16x เห็นผลกว่าแน่นอนครับ

Comment

Working...
                  X