Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD RW ยี่ห้อไรดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD RW ยี่ห้อไรดีคับ

คือว่าจะซื้อใหม่เอาดีดีน่ะคับตอนนี้เล็ง

1.pioneer
    2.lite on (อันที่ใช้อยู่ตอนนี้กำลังปลดกระเสียน)
    3. Lg , samsung , acer

อันไหนดีดีบ้างหลอคับ ตอนนี้อยากได้ pioneer แต่ไม่รุดีไหมและก็ร้านเค้าบอกว่า ตอนนี่มันหายาก -*-

ใช้ pioneer อยู่ เงียบดีครับ

แนะนำ ASUS กับ Pioneer

Comment

LG ทน

Comment

LG เครมได้ของ 20 นาที ไม่รู้ดีเปล่าแต่ประกันใช้ได้

Comment

ASUS ก็ทนดีนะคับ ใช้มานานมากแระ

Comment

ASUS / LG

Comment

ผมใช้ตัวแรก ASUS IDE 1608P3S มานานมากแล้วอ่านเขียน ยังได้ดีอยู่ เลย ทนมาก ใช้มาน่าจะ 2 ปีกว่าแล้ว มีปัญหาที่ตัว ถาด เปิด ปิด ไม่เนียนแค่นั้นครับ แต่ไรท์แผ่นแทบจะไม่เคยเสียเลยครับ เดือนที่แล้ว ประกอบคอมใหม่อีก ชุด ก็เลยเลือก ตัวใหม่ ASUS SATA ยี่ห้อเดิมครับ

Comment

พึ่งซื้อ pioneer มา sata 1050 บาทที่ Jib
                ของใกล้หมดแล้วครับ เห็นเขาว่าทนมากก้อเลยอยากลอง
                เมื่อก่อนใช้ ดีวีดีใช้ไม่ถึงปี asus มานเดี้ยงไปแล้วครับพี่น้อง
                LG ก้อทน 5 ปีละ มีอาการเดี้ยงนิดหน่อยแต่ก้อถือว่า ok ครับ
                อ้อลืมบอกไปผมใช้งานมานหนัก ประมาณหมดไปหลายหลอดนะ
                ยี่ห้อไหนก้อดีครับส่วนมากรับประกัน 1 ปี แต่ซื้อทั้งทีดีๆไปเลยพี่น้อง
                ลองมาหลายญี่ห้อสุดท้ายก้อ pioneer ไม่เคยลองเดี่ยวก้อรู้
                ถ้าใครอยากรู้ญี่ห้อไหนเป็นไง PM ได้นะลองมาหมด

Comment

ถามมากี่รอบ ตอบกันทุกรอบ

ผมใช้ asus เงียบดีครับ lg pioneer เห็นเค้าว่าดี ผมยังไม่เคยลอง
                  liteon ทนครับ หมดประกันแล้วพังทันที

samsung ห้ามใช้ครับ มันห่วย

Comment

เราว่า lite on อะ
                    จะไปซื้อเหมือนกัน ของอันนี้
                    เพราะใช้ asus ทั้ง cd dvd เจ๊งไปพร้อมๆ กัน
                    asus ของเรา หมดประกันแล้วก็พัง เหมือนกันนะ
                    5555

Comment

Pioneer กับ TDK ครับ ยี่ห้อหลังหาซื้อยากหน่อยแต่โครตทนพอกับ Pioneer ใช้มา 4-5 ปีแล้วยังไม่งอแงสักนิด เคยลองใช้ของ Samsung ปีเดียวก็ลากลับบ้านเก่าไปแล้ว

Comment

SONY เป็นไงบ้างครับ

Comment

SAMSUNG ครับ 5 เดือนไปทันที

Comment

ผมว่าอยู่ที่ดวงง่ะ สรุปว่าใช้เยอะๆ ไรท์เยอะๆจะคุ้มครับ

ผมซื้อมาติดเฉยๆไม่ค่อยได้ใช้(ตอนนั้นงกค่าแผ่น) พังเร็วชิบ..... - -

Comment

5555 โดนใจจริงๆ ประกันหมดพัง ผมก็เป็นคับของ lite on สงใสจะโดนวางยา 5555

Comment

Working...
                              X