Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเกี่ยวกับ ECS BLAck

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเกี่ยวกับ ECS BLAck

พอดีเพิ่งซื้อคอมใหม่ ผมไม่เคยเล่น ECS เจอแล้วยังงงๆ อะคับ เคยไช้แต่ ASrock

อ้อ ผมอยากจะดัน Phenom9550 ไปซัก 2.5 อะครับแล้วก็บัสแรมซัก 500+

แต่พอผมปรับ FSB ไปที่ 220 มันก็ เปิดไม่ติดซะละ บางที่ต้องถอดถ่านที่เมนบอรดด้วย อยากถามว่า มันต้องเพิ่มไฟหรือเปล่าครับ อยากได้ซัก 2.5 ก็พอ แล้ว

Phenom 9550 แค่ 2.5 ไม่น่ายากครับ

เพิ่มไฟ CPU และแรมสักหน่อย ก็น่าจะถึงสบายครับ

ว่าแต่ว่าใช้แรมอะไรอยู่ล่ะครับ

Comment

OCZ bus 800 ของอีกเครื่องเก่าที่เตยเล่น แรม คอแซ ธรรมดา ครับ วิ่งที่ 500 สบายเลย

Comment

ถ้าแรมวิ่งถึง ก็ลุยเลยครับ เพิ่มไฟสัก 1.3 ไฟแรม สัก 2.1 ครับ

แค่นี้ก็น่าจะถึงแล้วครับ

Comment

Working...
        X