Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อเมนบอร์ด P5Q Pro มาใหม่ ช่องใส่แรมเสีย ทำไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อเมนบอร์ด P5Q Pro มาใหม่ ช่องใส่แรมเสีย ทำไงดีครับ

ผมสั่งซื้อ ทางเวบ thanni ของใหม่แกะกล่อง เอามาประกอบดู ตอนแรกเปิด ไม่ติด ใช้ แรม G skill bus 800 2g ไล่ใส่ทีละช่อง ช่อง 1 ช่อง 2 ไม่ติด ช่อง 3 กับ 4 ใช้ได้ แต่ใช้งานแบบ dual channel ไม่ได้ จะเคลม คงนานน่าดูเลย เพราะ ต้องรอเลขเคลม ส่งไปรษณีย์ไป แล้วต้องให้ตังค์ค่าส่งไปรษรณีย์กลับอีก ผมไปเคลมที่อื่นได้มั้ยครับ ข้างกล่องมี ประกันของ SYNNEX 3 ปี

น่าจะเปลี่ยนให้เลยนะครับ ไม่น่าจะนาน น่าจะนานตรงรอไปรษณีย์นี่ละ เพราะว่าใหม่แกะกล่อง
    เวลาส่งไปเครมก็เขียนโน้ตไปด้วยอะ ว่าเราสั่งซื้อทางไปรษณีย์ เปิดมาก็เสียเลย ของใหม่แบบนี้เค้าเปลี่ยนให้อยู่แล้วนะ

Comment

ลอง up bios ดูยัง

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ยังไม่ได้ลอง อัพ bios เลยครับ เด๋วลองดูก่อน
          เผื่อไม่ต้องเคลม

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
            ลอง up bios ดูยัง
            up bios เป็น version ล่าสุดแล้วครับ ขอบคุณท่าน maxx2007 มากครับ ไม่ต้องเคลมแล้ว

P5Q PRO BIOS 1501
            1. Fixed Fan speed decreases after waking from S3 sleep mode.
            2. Enhance the compatibility with kingston KVR800D2N6/2G DDR2 800MHz 2G memory.

Comment

Working...
            X