Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอคนสวย o--T^T--o ช่วยแนะนำด้วยค๊า ~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอคนสวย o--T^T--o ช่วยแนะนำด้วยค๊า ~

สวัสดีค๊า !

หนูดี ชื่อ หนูดี น่ะค่ะ อิอิ ตอนนี้หนูดีใช้ การ์ดจอออนบอร์ดของ AliveNF6G

อยู่อ่ะค่ะ แต่ว่า มีปัญหา นิดหน่อย หนูดีเลยกะว่าจะ เอาการ์ดจอมาเสียบ พอกรุบกริบ น่ะค่ะ

การใช้งานของหนูดี

* เล่น เนต อย่างแร๊งง ค่ะ
    * ทำรูปกราฟฟิค สวย ๆ เบา ๆ ตามภาษาคนสวย อ่ะค่ะ
    * ดู หนัง ดู ไลฟ์ เพลง
    * เ่ล่นเกมส์ แทบจะไม่ค่อยได้เล่นเลยอ่ะ เพราะ มัวแต่เล่นเนต
    แต่อาจมีเล่น บ้างก็จะเป็นเกมส์ออนไลน์ สวย ๆ ใส ๆ ตามสไตล์หนูดีน่ะค่ะ

ตามที่กล่าวมาล่ะค่ะ หนูดีขอคำแนะนำ การ์ดจอ สักอัน ราคาเบา ๆ เหมาะกับคนสวยหน่อยค่ะ

คือ เน้น ภาพ ที่สวย ดูหนัง ชัด งี้อ่ะค่ะ ราคาเบา ๆ สัก 1000-1500 ก็ดีค่ะ อิอิ

มือหนึ่ง หรือมือ สองก็ได้ ค่ะ

ป.ล. เห็น กระทู้ หนึ่งเค้า กล่าวไว้ว่า

" ขึ้นชั้น 3 ไปเจอ HardwareHouse ติดป้ายว่า
    Sapphire x1550 256mb DDR2 HyperMemmory 1024Mb เหลือแค่

950 บาท!!!! และมีจำนวนจำกัดด้วย (ประกัน A&L 3ปี) "

ถูก ดีน่ะค่ะ อิอิ น่าสนใจ

(หนูดี ก็แอบชอบ ค่าย ATI นิด ๆ อยุ่น่ะค่ะ อิอิ กรุบกริบ*)
    Last edited by meekung555; 3 Apr 2008, 20:33:40.

ตัวที่เลือกใว้นั้นละ OK แล้ว ^^

Comment

นี่ คือปัญหา อัน นิดหน่อยของหนูดี ที่ คอย ตาม รังควาน หนูดีเป็นอย่างยิ่ง

ใคร พอมี วิธี แก้ ช่วยแนะ นำด้วยน่ะค่ะ *
      Attached Files

Comment

อุ๊ย ตอบเร็วมากน่ะค่ะ

น่าตกใจเป็นอย่างยิ่ง

ขอบคุณค่ะ

Comment

IE มัน bug เยอะ
          ลองใช้ Browser ตัวอื่นท่องเน็ตดูนะ
          ผมเลิกใช้ IE นานมากแล้ว นะ

Comment

เออ เปล่า ค่ะ

ใช้ ฟ็อก อ่ะค่ะ แต่ว่า ใช้ ธีม เฉย ๆ

ห้าห้า มัน คุ้นตา กับ ไออี มากกว่าน่ะค่ะ เลย ใช้ธีม แบบนี้

อิอิ*

Comment

แนะนำ maxthon ครับ
              หรือไม่ก็ firefox

Comment

Originally posted by meekung555 View Post
                เออ เปล่า ค่ะ

ใช้ ฟ็อก อ่ะค่ะ แต่ว่า ใช้ ธีม เฉย ๆ

ห้าห้า มัน คุ้นตา กับ ไออี มากกว่าน่ะค่ะ เลย ใช้ธีม แบบนี้

อิอิ*
                มีริงค์เวป อะปาวเดี๋ยวจะลองเข้าไปดูว่าเป็นใหม นะ

Comment

โอเปร่า แจ่ม

Comment

ว้ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

กลายย พันธุ์ แล้วค๊าาา

.
                    .

.

ช่วยดู ตรง ประเด็น การตั้งกระทู้ด้วยค๊า ไม่ใช่ การใช้ บราวเซอร์ ค่ะ

คือหนูดี อยากได้คำแนะนำ เกี่ยวกับ การ์ดจอ ค่ะ (1)

และ ไอ่ปัญหา นั้นอ่ะค่ะ มันไม่เกี่ยวกับ บราวเซอ น่ะค่ะ กรุบกริบ

มันเป็น กับอะไรสักอย่าง เนี่ยแหล่ะค่ะ เลยกะจะเอา การ์ดจอ มาเสียบ เพื่อจะหาย

อิอิ*

ขอบคุณค๊ะ*

Comment

ตัวที่เล็งไว้ พอกับการใช้งาน ครับ กรุบกริบ

Comment

หลง รัก นู๋ดี จัง

Comment

ว้ายย พูดอย่างงี้

หนูดี ก็ เขิล แย่ สิ ค่ะ

กรุบกริบ*

Comment

เอาของพี่ไปใช้ก่อนมัยจ๊ะ

Comment

ถ้าใช้vga onboard อยู่แล้วภาพเป็นเส้นๆแบบนั้นแสดงว่า

board เริ่มมีปัญหาแล้วอะนะ เปลี่ยนแต่การ์ดจออาจจะไม่หายเน้อ

ไม่ลองเอา board ไปเคลมดูก่อนเหรอฮะ

ปล. จะให้ดีขอสเป็กคร่าวๆสักหน่อยจะดีมาก เสป็คหนุ่มในจัยนะ ไม่ใช่สเป็คคอมฯ ..(^^"

Comment

Working...
                              X