Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการบุลำโพง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการบุลำโพง

ควรจะแปะใยแก้วด้วยอะไร หรือว่าแค่เอาไปติดเฉยๆไม่ต้องใช้กาวหรืออะไรทั้งนั้น

ผมใช้กาวทาเป็นจุดๆ ที่ผนังตู้น่ะครับ ถ้าไม่ทาเลยเวลาใช้ๆไป มันมากองที่พื้นหมด

Comment

แล้วแปะด้วยอย่างอื่นได้ไหมครับ เช่นกาวสองหน้า

Comment

Originally posted by watitta View Post
        แล้วแปะด้วยอย่างอื่นได้ไหมครับ เช่นกาวสองหน้า

ไม่เคยลองใช้กาว 2 หน้าครับ ผม ใช้กาวยาง /กาวตราช้าง ทาแต้มๆเอา

Comment

จูนรายละเอียดยาก ลองใส่ตามจุดต่างๆก่อนจะทากาวเเปะถาวร

Comment

ใยแก้ว หรือ ฟองน้าม ดีกว่ากันครับ สงสัย

Comment

ผมว่าใยแก้วนะครับ เพราะพี่ทำร้านเครื่องเสียงติดรถยนต์ เวลาตีตู้อะคิลิคSub เค้าจะใส่ใยแก้วเข้าไปในตู้ครับ

Comment

เทียบฟองน้ำกับใยแก้ว(สีขาวๆ) ผมว่าใยขาวดีกว่า แต่ถ้าดีที่สุดที่ผมชอบใส่ตู้ซับคือ ผ้าที่คล้ายๆผ้าห่ม บ้านหม้อขายผืนละ 40 ใส่แล้ว เบสนุ่มดีแต่ถ้าใส่มากเสียงทึบหมด

Comment

Originally posted by camera View Post
                  เทียบฟองน้ำกับใยแก้ว(สีขาวๆ) ผมว่าใยขาวดีกว่า แต่ถ้าดีที่สุดที่ผมชอบใส่ตู้ซับคือ ผ้าที่คล้ายๆผ้าห่ม บ้านหม้อขายผืนละ 40 ใส่แล้ว เบสนุ่มดีแต่ถ้าใส่มากเสียงทึบหมด
                  มีรูปให้ดูไหมครับเผื่อจะหาซื้อมาบุ

Comment

ส่วนใยแก้ว หาซื้อได้ตามร้านขายตู้ปลาและปลาสวยงามคับ

Comment

เคยใช้ผ้าคล้ายๆ ในของผ้าห่มนวมทำนะครับ ผมก็ว่าดีนะ ไม่แตกต่างจากใยแก้ว แต่ถ้าจะใช้ใยแก้วก็ต้องระวังให้มากๆ ครับ อย่าให้เข้าตา จมูก ปาก ได้ครับอันตราย ยิ่งบ้านที่มีเด็กๆ ยิ่งต้องระวังครับ

Comment

Originally posted by weerappppp View Post
                        เคยใช้ผ้าคล้ายๆ ในของผ้าห่มนวมทำนะครับ ผมก็ว่าดีนะ ไม่แตกต่างจากใยแก้ว แต่ถ้าจะใช้ใยแก้วก็ต้องระวังให้มากๆ ครับ อย่าให้เข้าตา จมูก ปาก ได้ครับอันตราย ยิ่งบ้านที่มีเด็กๆ ยิ่งต้องระวังครับ
                        ไม่ใช่ใยอย่างนั่นครับ ที่เรียกว่าใยแก้วกันนั่นคือใยสังเคราะ พอผมไปถามร้านขายว่ามีใยสังเคราะห์ขายไหมมันบอกใยแก้ว

Comment

ยัดเข้าไปเยอะมันทึบนะท่าน สะท้อนไม่ออก ดูดพลังงานไปหมด

Comment

-*-

Originally posted by weerappppp View Post
                            คนละใยแก้วล่ะครับท่าน อิๆๆๆ

Comment

ลืมถามท่าน camera การ์ดจอที่ผมขายให้ใช้ดีบ่

Comment

Working...
                              X