Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจักSPECคอมเป็น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากจักSPECคอมเป็น

เราต้องมีหลักการยังไงบ้างครับ ว่าอะไรเหมาะกับอะไร ดูยังไงว่า ต้องใช้อันนี้ใส่อันนี้ แล้วเรื่องประกอบ ลงเคสแล้วต้องศึกษาอะไรบ้างครับ แนะนำหน่อยครับ ผมไม่ค่อยเก่งเรื่องประกอบครับ และ เรื่องสายไฟต่างๆๆครับ

แนะนำด้วยคนดิ ผมก็จัดไม่ค่อยจะเป็นวันๆเอาแต่นั่งเช็คราคา เหอๆ

Comment

ผมก็ไม่ค่อยรู้วิธีจัดอะ แบบว่า 1.ถูก 2.แรง แค่นั้นอ่ะ (+3.ของที่ชอบด้วย)

Comment

1.ใหม่
        2.แรง
        3.แพง
        4.ถูกใจ
        5.จน

Comment

อยากแรกเลยคุณก็ทำความรู้จักอุปกรณ์ เริ่มจากที่คุณมีก่อน คอมฯ ที่บ้านคุณก่อนเลยว่ามีไร บ้างอยู่ภายในและภายนอก แกะออกมาดูว่าหน้าตาเป็นยากไร แล้วไม่รู้จักชื่อ ก็ค้นหาในเน็ต ตามเวบที่เป็น เกียวกะคอมฯไม่ก็ เวบที่เช็ดราคาคอมฯ หน้าตาเหมื่อนกัน ก็ชื่อนั้นเลย(ส่วนจะเป็นรุ่นอะไรโมเดไหนว่ากันอีกเรื่อง)
          ปล. ข้างบนสำหรับมือใหม่มีคอมฯ ส่วนเก๋าแล้ว เค้าได้จากสะสมความรู้ไปเรือยๆ+ประสบการณ์ที่ได้เห็นและจับต้องผ่านการ สัมผัสทั่ง 6 มาแล้ว
          ปล.อีกนิ ถ้ามีเวลาหน่อยก็ไปศึกษาที่ศูนย์ฝึกอาชีพ กทม.ก็ได้ได้ข่าวว่า ชม.ละบาท ในเขตที่ตนอาศัยอยู่นะใกล้ๆดี(ว่าแต่อยู่ กทม.ป่าว)

Comment

Originally posted by sing View Post
            อยากแรกเลยคุณก็ทำความรู้จักอุปกรณ์ เริ่มจากที่คุณมีก่อน คอมฯ ที่บ้านคุณก่อนเลยว่ามีไร บ้างอยู่ภายในและภายนอก แกะออกมาดูว่าหน้าตาเป็นยากไร แล้วไม่รู้จักชื่อ ก็ค้นหาในเน็ต ตามเวบที่เป็น เกียวกะคอมฯไม่ก็ เวบที่เช็ดราคาคอมฯ หน้าตาเหมื่อนกัน ก็ชื่อนั้นเลย(ส่วนจะเป็นรุ่นอะไรโมเดไหนว่ากันอีกเรื่อง)
            ปล. ข้างบนสำหรับมือใหม่มีคอมฯ ส่วนเก๋าแล้ว เค้าได้จากสะสมความรู้ไปเรือยๆ+ประสบการณ์ที่ได้เห็นและจับต้องผ่านการ สัมผัสทั่ง 6 มาแล้ว
            ปล.อีกนิ ถ้ามีเวลาหน่อยก็ไปศึกษาที่ศูนย์ฝึกอาชีพ กทม.ก็ได้ได้ข่าวว่า ชม.ละบาท ในเขตที่ตนอาศัยอยู่นะใกล้ๆดี(ว่าแต่อยู่ กทม.ป่าว)
            ขอโทษครับพี่ ผมอายุ 9ขวบเอง อย่าถือสาเลยนะ

Comment

ดูเงินในกระเป๋าเราก่อน ดูของที่จะซื้อ ดูรีวิว ว่าคุ้มกับเงินเราที่จะซื้อรึปาว นะ
              แค่นี้ละ แรงมากแพงมาก นะ (ให้คนมีตังเค้าใช้ QX6700 + 8800ULTRA ไปเถอะ หิหิหิ)
              *เอาแบบแรงพอเพีองเล่นแล้วเกมส์ปรับกลางๆ ไม่กระตุกก็ OK ละสำหรับผม นะ

Comment

หัดอ่านและหาข้อมูลก่อนจะเริ่มต้นถามครับ

คิดจะจัด แปลว่า ต้องรู้จักหาข้อมูล ติดตามข่าวสารตลอดเวลา

Comment

ไปฝึกที่ไหนครับ ผใอยู่นนท์ พอมีข้อมูลรึป่าวครับ

Comment

ดูราคาของเป็นหลักและความแรงตัดสินใจตามคับ อ่อ อย่าลืมงบละ สิ่งสำคัญ หุหุ

Comment

Working...
                    X