Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยสิครับ 7900GS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยสิครับ 7900GS

มันเปิด AAตรงไหนอ่าครับ ผมลองแล้วไม่ได้

ปล. ลองsearch ดูแล้วไม่เจอ ขออนุญาติตั้งใหม่ครับ

เปิดAA กับตระกลู7900 นั้น เปิดคู่พร้อมกัน HDR ไม่ได้หนะครับ ปรับในoptionของแต่ละเกมดูครับ
    ตัวอย่าง LostplanetDx9 กับ7900gs เปิดAAไม่ได้
    Colin Dirt เปิดAA2x กับ 4x ได้เพราะเป็นhdrแบบbloom
    C&C3 เปิดAA ได้ที่ความละเอียด1600x1200 ก็ยังไหวสำหรับ7900gs
    RainbowSIX Vegas เป็นเกมที่ใช้HDR 7900gs เปิดAA ไม่ขึ้น
    BF2142 เปิดAA4x ได้เพราะเกมเป็นแสงแบบ bloom

ถ้าจะบังคับเปิดAA เวลาเล่นเกมออนไลน์ ปังย่า ออดิชั่น เปิดที่driverในวินโดว์ ที่propertieการ์ดจอก็ได้ครับบังคับไว้ที่วินโดว์ เวลารันเกม ที่ไม่สามารถปรับในเกมได้ขึ้นมาก็จะลบเหลี่ยมเสมอ

Comment

น่าจะอันนี้นะครับ เวลาแปลเป็นภาษาไทยค่อนข้าง งงๆ ครับ

Comment

Working...
      X