Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อคอมคับ แนะนำด้วยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อคอมคับ แนะนำด้วยคับ

คือผมมีงบ 15,000 บาท ต้องการซื้อ

1. cpu กรุณา แนะนำ ยี่ห้อ รุ่น socket

2. mother bord กรุณา แนะนำ ยี่ห้อ รุ่น ที่ใช้ได้กับ socket ข้อ 1

3. ram กรุณา แนะนำ ยี่ห้อ รุ่น ความเร็วบัส ชนิดของ ram

4. vga card กรุณา แนะนำ ยี่ห้อ ความเร็ว รุ่น

กรุณา บอกให้สอดคล้องกันอ่ะคับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องคับ กะว่าจะไปซื้อที่เซียร์ รังสิต อ่ะคับ

ช่วยบอกข้อดี / ข้อเสีย การเปรียบเทียบ แต่ละชนิด ๆ อ่ะคับ ถ้าได้ เป็นพระคุณมากคับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

แง่ว ลืมครับ กรุณา บอกราคาคร่าวๆ แต่ละอย่างด้วยนะคับ ผมจะได้ นำไปคำนวณ ราคาได้คับ

Comment

ไปซื้อที่เซียร์ผมพาไปเดินซื้อเอามั้ยครับ ^^

เหตุผลไม่ใช่ไร แนะนำไป เผื่อไปซื้อจิงแล้วไม่มีของ สู้เดินไป จดราคาไป เดินวนซักรอบ รอบต่อมา ได้ซื้อ ประกอบ จบ

Comment

แล้วจะเอาไปใช้งานอะไรคับ จัดไม่ถูกง่ะ

Comment

Working...
        X