Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพง Philip 5.1 +Augisty Value 7.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพง Philip 5.1 +Augisty Value 7.1

Creative Sound AUDIGY 7.1 กับ A8n-SLI onboard

ผมจะซื้อ ลำโพง 5.1 มาต่อกับเครื่องใช้ Board A8N-SLI มี Soundc Onboard 8 Cannal
    ควรจะซื้อมาต่อ กับ Sound onboard ตัวนี้ หรือว่าจะ ซื้อ Creative Sound AUDIGY 7.1
    มาอีกตัวเพื่อต่อดีคับ ลำโพง Philip ตัวนี้ ตามรูปคับ ตัว Card รุ่นประหยัดรุ่นนี้เป็นไงบ้างคับ

Audigy 7.1 ราคา พันเศษๆ ใช่ไหมครับ ผมว่า On-board + Speaker 5.1 นั่นล่ะ ประหยัดดี
    เลือก ตำแหน่งวางเหนือพื้น ยิงลำโพงให้ทิศทางมัน ใกล้ๆ เฉียดๆ หูเข้าไว้ แล้วซ่อน ซับวูเฟอร์ดีๆ ผมว่า เสียงคง อิ่มและแน่นขึ้น
    ไม่ได้อุปทานเกินไปนะครับ แต่ผมเชื่อว่า Sound Card ราคานี้ ไม่ต่างหรอก (จะสู้ Live! DE 5.1 ได้ป่าวยังไม่รุเลย)

ปล. ถ้าคุณมี nVIDIA Sound Strom อยู่แล้ว ล่ะก็ ภูมิใจเรื่อง Dolby Digital 5.1 Real Time ครับ
    พวก Live! หรือ Audigy ยังอายเลยครับ

Comment

Originally posted by Cel-T1.2A View Post
      Audigy 7.1 ราคา พันเศษๆ ใช่ไหมครับ ผมว่า On-board + Speaker 5.1 นั่นล่ะ ประหยัดดี
      เลือก ตำแหน่งวางเหนือพื้น ยิงลำโพงให้ทิศทางมัน ใกล้ๆ เฉียดๆ หูเข้าไว้ แล้วซ่อน ซับวูเฟอร์ดีๆ ผมว่า เสียงคง อิ่มและแน่นขึ้น
      ไม่ได้อุปทานเกินไปนะครับ แต่ผมเชื่อว่า Sound Card ราคานี้ ไม่ต่างหรอก (จะสู้ Live! DE 5.1 ได้ป่าวยังไม่รุเลย)

ปล. ถ้าคุณมี nVIDIA Sound Strom อยู่แล้ว ล่ะก็ ภูมิใจเรื่อง Dolby Digital 5.1 Real Time ครับ
      พวก Live! หรือ Audigy ยังอายเลยครับ

ขอบคุณมากเลยคับ ท่าน Cel-T1.2 ง้านผม ไปถอบ ลำโพง มาก่อนดีกว่า แล้วค่อยว่า กันอีกทีเรี่อง
      Card แล้ว Nvidia Sound Strom คืออะไรท่าน ผมไม่รู้คับ

Comment

nVIDIA MCP Sound Storm Dolby Digital 5.1 Channel AC-3
        ใน X-BOX และ มีมาตั้งแต่ nForce 220D, 420D, 415D เรื่อยมาครับ
        ส่วน คุณภาพและประสิทธิภาพโดยรวมนั้น แน่น เหนือกว่า Sound Blaster Live! ครับ

Comment

ขออภัยครับ เพิ่งเข้าไปเช็คข้อมูลเก่าๆ เจอ Review ของท่าน Spin 9
          รุ่น ท็อป ของ A8 ยังเป็น Realtek ALC850, 8-channel CODEC เลยนะครับ

เพราะงั้น ดีที่สุดคือ ใช้งาน คู่กะลำโพง Digital ผ่าน Coaxial/Optical S/PDIF
          แต่ใครๆ ก็รุดีว่า Digital Speaker น่ะ ราคามันแพงเกินไป เลือกตัวที่ชอบ แล้วจะรู้สึกว่าใช่ครับ
          เชื่อรสนิยม และ หูตัวเองดีกว่า มั่นใจเข้าไว้

เอาเป็นว่า ผมขอแสดงความ ดีใจล่วงหน้า สำหรับ SPK ยี่ห้อดัง ด้วยคน แล้วกันนะครับผม
          Source :
          http://www.overclockzone.com/spin9/r...-pv/index.html

Comment

เรืองลำโพง ผมว่าเสียงใช้ได้นะครับ Philips ผมใช้รุ่น 2.1 MS430 มั่งเสียงใช้ได้เลย ต้องไปลองฟังเอง อย่างที่เค้าบอกแต่เท่าที่ผมดูมาถูกใจมากตัวนี้

Comment

ผมว่า ท่านเอางบ ของ sound มาลงกับลำโพงดีๆ ดีกว่าครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านคับ ผมก็คิดว่าจะซื้อลำโพงก่อน ผมชอบลำโพงรุ่น นี้ (สวยโดนใจ )
                ยิ่งได้ฟังเสียงแล้ว ยิ่งชอบเลยคับ แน่นใช้ ได้ แต่ผมก็ลองฟัง อีกยี่ห้อหนึ่อ Altec Leastening
                อันนี้ก็เสียงแน่นเหมือนกันคับ ราคาพอกัน แต่ผมว่า Philip สวยกว่า หุ หุ
                สุดท้ายขอบคุณสำหรับ น้ำใจทุกท่าน คับ

Comment

Working...
                X