Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบบนี้ไฟ CPU ไม่พอใช่ปล่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบบนี้ไฟ CPU ไม่พอใช่ปล่าวครับ

ผม Overclock คอมของผมแล้ว Test ด้วย Memtest 1.65 ไป 2 ชั่วโมงกว่า
    โดยไม่มี Error
    แต่พอ Test ด้วยโปรแกรม Orthos ไม่ถึง 1 นาที กลับ Error ซะงั้น
    อาการอย่างนี้ต้องแก้ไขยังงัยครับ
    Spec ของผมข้างล่างเลยครับ แต่เปลี่ยนแรมจาก UTT 512*2
    เป็น UCCC 1024*2

Orthos ไม่ผ่าน คือ ไฟไม่พอ กับ ร้อนไป ครับ

Comment

ไอ้ร้อนคิดว่าน่าจะตัดไปไดครับ
      เพราะก่อนที่จะ Error full load แค่ 50 องศาเองคับ
      เดี๋ยวเย็นนี้ลองกลับไปเพื่มไฟ CPU ดูครับ

Comment

ถ้างั้นคงเป็นที่ vcore แล้วครับ

Comment

ตามท่าน อิม ครับ ลองเพิ่มไฟ cpu ดูครับ

Comment

Working...
          X