Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ Hamachi ครับ ช่วยหน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ Hamachi ครับ ช่วยหน่อยนะครับ

คือผมจะทำเครือข่ายแลนกันในหมู่ เพื่อน ไว้แชร์งาน ไฟล์รูปภาพ เอกสาร สำหรับทำงาน สามารถแบ่งกันทำงาน ได้อย่างรวดเร็ว ผมไปเจอเจ้าตัวนี้ Hamachi ผมก็ได้ติดตั้งและสร้าง network ไว้ และก็เห็นเพื่อนเข้ามาจอยแล้ว แต่ ผม เทส Ping ไม่ได้ ขึ้นว่า request timed out (หมดเวลา)
    ทำไงดีครับ ผมแชร์ ไฟล์ยังไม่ได้เลยอะครับ ช่วยสอนหน่อยครับ และไม่พบเคอมของพื่อนในเน็ตเวิร์คเลย ครับ ช่วยสอน+ช่วยเหลือหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ (รีบช่วยหน่อยนะครับ)

ตอนนี้ผมเทส ได้แล้วครับ (ปิดไฟวอลล์ แต่เปิดไฟวอล์อีกรอบก็เทสได้..แปลก ) แต่ปัญหาคือ มันต้องการ username และพาสเวิร์ด อะครับ มันคืออะไร เพื่อนผมบอกว่ามันไม่มี รหัส ป้องกันไว้ .......คือผมไม่มีความรู้เรื่องเน็ตเวิร์กเลยอะครับช่วยหน่อยครับ

Comment

Working...
    X