Announcement

Collapse
No announcement yet.

bsel ทิ้งไว้ตลอดจะมีผลอะไรกับ cpu ใหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• bsel ทิ้งไว้ตลอดจะมีผลอะไรกับ cpu ใหมครับ

ผมอยากทราบว่าถ้าเรา BSEL ทิ้งไว้ตลอดไม่เอาออกนี่จะมีผลอะไรกับ cpu ใหมครับ
    ผมใช้ E6320 น่ะครับ
    Last edited by spriggan; 19 Jun 2008, 13:26:35.

ความคิดเห็นผม ผมคิดว่า ไม่มีนะครับ

รอผู้รู้มาบอกต่อแล้วกันครับ

Comment

เดี๋ยว cpu มันจะเคยตัวครับ เอา bsel ออกแล้ว ยังวิ่งเท่าเดิม

Comment

ไม่น่ามีปัญหาไรนี่ครับ
        มันก็เหมือนว่าเรา OC ไปนิดหน่อยเองนา
        ผมลากE6420 420*8 ตลอดก็ไม่เห็นเป็นไร

ว่าแต่ E6220 มันมีด้วยหรอ ไม่เคยเห็น...

Comment

พิมพ์ผิดครับ ความจริง E6320 เด้อ..

Comment

Originally posted by spriggan View Post
            ผมอยากทราบว่าถ้าเรา BSEL ทิ้งไว้ตลอดไม่เอาออกนี่จะมีผลอะไรกับ cpu ใหมครับ
            ผมใช้ E6320 น่ะครับ
            ถ้าไม่ได้เพิ่มไฟก็ไม่ตัองไปคิดมากหรอกครับชิวๆ

Comment

Originally posted by itop View Post
              ถ้าไม่ได้เพิ่มไฟก็ไม่ตัองไปคิดมากหรอกครับชิวๆ
              ครับผม

Comment

Originally posted by s4410020 View Post
                เดี๋ยว cpu มันจะเคยตัวครับ เอา bsel ออกแล้ว ยังวิ่งเท่าเดิม
                มีแบบนี้ด้วยเหรอครับ

Comment

มาหาความรู้ครับ

Comment

Originally posted by s4410020 View Post

นั่นสิครับ หุๆ มีแบบนี้ด้วย

ก็เปิดทิ้งมานานหลายเดือนแล้ว ไม่เป็นอะไรเลยครับ ส่วนใหญ่กิน CPU กับ RAM เยอะด้วยสิ เปิดเกมส์ไว้ 3 จอ bit BOT อะไรอีกหลาย สบายครับ ชิวๆ

Comment

ไม่น่าเป็นอะไรหรอกมั้งครับ

Comment

ไม่น่าเป็นไรหรอกครับ บางท่านocไปเยอะกว่านี้ ยังใช้ได้ปกดีเลยนี่ครับ

การทำbsel ผมว่ามันดีกว่าเราocเองอีกนะครับ เพราะการทำbselนั้น บัสทังหมดยังเท่าเดิม เพราะมันปรับstrapเอา เราไม่ได้ไปเพิ่มบัสเอาเองนะครับ

Comment

Working...
                        X