Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเมนบอร์ด ECS BLACK series หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเมนบอร์ด ECS BLACK series หน่อยครับ

คือว่า ผมจะซื้อ ecs black อ่ะครับ แต่ไม่แน่ใจว่า รุ่น A780GM-A กับ K8A780GM-A นี่มันรุ่นเดียวกันหรือว่าไม่ใช่อ่ะครับ จะเอามาใส่กับ X2 7750 ครับ รบกวนคนที่เคยใช้ช่วยตอบผมทีครับ

น่าจะรุ่นเดวกันนะคับ แต่ไม่แน่ใจ เอาแบบชัวร์ๆก็ซื้อA780GM-Aไปเลยไปด๔ในเวบcom7ก่อนก็ดีนะจะได้ชัวร์ๆ

Comment

รุ่นเดียวกันครับ ชื่อรุ่นเต็มๆ ก็ K8A780GM-A บางคนก็เรียก A780GM-A ปัจจุบันมี rev1.0 กับ rev1.1 (มีสวิตปิดเปิดกับรีเซ็ต บนบอร์ด)

Comment

Originally posted by rial_kung View Post
        รุ่นเดียวกันครับ ชื่อรุ่นเต็มๆ ก็ K8A780GM-A บางคนก็เรียก A780GM-A ปัจจุบันมี rev1.0 กับ rev1.1 (มีสวิตปิดเปิดกับรีเซ็ต บนบอร์ด)
        แล้วมันใส่กับ AMD(940)X2Athlon7750 ได้เปล่าครับเพราะไปอ่านกระทู้นึงเห็นเค้าบอกว่ามันใส่เกิน 95 w ไม่ได้ แล้ว 7750 นี่มันกี่ w อ่ะครับ จะซื้ออยู่แล้วเชียว

Comment

Last edited by SCM; 28 Jan 2009, 19:16:23.

Comment

ผมรอรุ่นนี้อยู่ครับ Black Series A780GM-A Ultra เอามาคุ่กับ 7750BE DDRII 2*2

Comment

เห็นมันมีสองรุ่นไหมครับตัวนี้
              ทุกอย่างเหมือนกันหมดแตกกันที่การ์ดจอออนบอร์ด HD3200 กะ GF8200

ลองไปดูหน้าตาที่เวปนี้แล้วหรือยังครับ --->> ECS web site
              แต่ผมหาไม่เจอรุ่น K8A780GM-A นะครับ -0-

ส่วนเรื่อง 7750 BE ใส่ได้ไหมรอท่านต่อไปครับ ^^
              ( แต่เคยเห็นรูปใน CPU-Z ที่ Core Voltage มันเป็น 1.320V มันกี่วัตต์น้อ )

Comment

Originally posted by Open View Post
                เห็นมันมีสองรุ่นไหมครับตัวนี้
                ทุกอย่างเหมือนกันหมดแตกกันที่การ์ดจอออนบอร์ด HD3200 กะ GF8200

ลองไปดูหน้าตาที่เวปนี้แล้วหรือยังครับ --->> ECS web site
                แต่ผมหาไม่เจอรุ่น K8A780GM-A นะครับ -0-

ส่วนเรื่อง 7750 BE ใส่ได้ไหมรอท่านต่อไปครับ ^^
                ( แต่เคยเห็นรูปใน CPU-Z ที่ Core Voltage มันเป็น 1.320V มันกี่วัตต์น้อ )
                นั่นสิ ผมก็อยากรู้จะได้ไปสอยสักที

Comment

Working...
                X