Announcement

Collapse
No announcement yet.

บูตเข้าวินโดว์ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บูตเข้าวินโดว์ไม่ได้ครับ

พอเปิดเครื่องขึ้นมา มันรันเข้าไปถึงตอนโหลดวินขึ้นมาแล้วมันก็ รีสตราท์เด้งกลับไปรัน ไบออส ใหม่ ครับ เข้า Safe mode หรืออะไรไม่ได้เลยครับ สาเหตุน่าจะมาจาก ก่อนที่จะเป็น ลงไฟล์ ภาษาเพิ่มเติมอยู่ครับ แล้วพอลงเสร็จมันบอกให้รสตารท์now กดไปมันเด้งมาอีกคือกำลังทำการลงอยู่ อยากทราบวิธีแก้ขอบคุณครับ
    และก็ผมทำSystem Resote ไว้ก่อนมีปัญหาครับ แต่เข้าไปกู้ไม่ได้ และไม่รู้ว่าจะช่วยได้รึเปล่าครับ
    Last edited by makung00; 30 Sep 2010, 19:32:13.

ลองหา Window PE มาใช้ในการเข้าถึงวินโดว์่ก่อนครับ แล้วไปลบโฟลเดอร์ Font แล้วเอาของ PE มาใส่แทน

Comment

ตอนนี้เปิด PE อยู่ครับ แต่ทำอะไรต่อไม่เป็นครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
      X