Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับการทำ NO-IP เพื่อประยุกษ์ใช้กับ Remote Desktop ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับการทำ NO-IP เพื่อประยุกษ์ใช้กับ Remote Desktop ครับ

ปัญหาของผมคือไม่สามารถสร้าง NO-IP ที่คอนเน็กเข้าไปในIP ที่Routerได้รับมาจากadsl เช่น58.9.18.75 ได้เพียงแต่IP ที่routerแจกจ่ายไปที่เครื่องลูก เช่น192.168.1.33

จึงเป็นปัญหาเวลาผมไปใช้remote นอกวงlanด้วยno-ip ไม่ได้
    มีวิธีที่สามารถทำให้ NO-IP ที่เราสร้างคอนเน็กเข้าrouter แล้วส่งต่อไปที่เครื่องลูกในวงlan
    ได้บ้างมั้ยครับ

ก็เอายังงี้ดิ
    Fix IP Client
    192.168.1.2 สมมุตินะ
    Gateway 192.168.1.254
    Fix IP Router
    192.168.1.254

แล้วก็ไป Forward Port Port ที่ต้องการลง IP 192.168.1.2
    แค่นี้เวลาเราเข้า IP เน็ตมันก็จะวิ่งไป 192.168.1.2 นะครับ

เราก็ลงโปรแกรม Remote ไว้ มันก็น่าจะใช้ได้แล้วนะคับ

น่าจะเหมือนกับการทำ
    web server ละมั้ง

ไม่รู็ปมเข้าใจถูกไหม

Comment

มันจะมีตัวเลือกนี่ครับ ว่าจะให้ติดต่อรับไอพีจากไหน(เวอร์ชั่นแมคนะ) จากแลน จาก no-ip server หรือกำหนดเอง

Comment

ลองดูที่นี่ครับ อาจจะช่วยท่านได้ http://www.easyzonecorp.net/network/view.php?ID=317

Comment

Working...
        X