Announcement

Collapse
No announcement yet.

โน๊ตบุ๊ค ลดความสว่างหน้าจอได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โน๊ตบุ๊ค ลดความสว่างหน้าจอได้ไหม

คือว่า โน๊ตบุ๊ค จอสว่างมาก ปวดตา อยากจะรู้ว่า มันปรับได้ไหมครับ ถ้าได้ต้องปรับตรงไหน เพราะดูแล้ว ผมไม่เห็นปุ่มที่ให้ปรับมืดสว่าง เลยครับ ช่วยที

ดูที่ keyboard
    แต่ละยี้ห้อ แต่ละรุ่นจะต่างกันนิดหน่อย
    กดปุ่ม fn + รูปแสงสว่าง (ดำ-ขาว หรือ ซ้าย-ขวา หรือ ขึ้น-ลง) ประมาณเนี้ย
    นี่ของเครื่องผม
    Attached Files
    Last edited by hikky; 15 Jan 2008, 10:01:28.

Comment

Originally posted by hikky View Post
      ดูที่ keyboard
      แต่ละยี้ห้อ แต่ละรุ่นจะต่างกันนิดหน่อย
      กดปุ่ม fn + รูปแสงสว่าง (ดำ-ขาว หรือ ซ้าย-ขวา หรือ ขึ้น-ลง) ประมาณเนี้ย
      นี่ของเครื่องผม
      โอ้ ขอบคุณมากๆ เลยครับ ผมก้อไม่ได้สังเกตเลย มีอยู่ครับ ปวดตามาตั้งนาน

ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

Comment

FN + ครับ

Comment

รุ่นไหนทำไม่ได้บ้างครับ ส่งมาให้ดูบ้าง -*-

Comment

acer ก็ทำแบบนี้ครับ ผมอ่านในคู่มือดู ลองทำตามแล้ว

Comment

ทำได้ทุกรุ่นนะครับ ให้กดฟังชั่น และตามด้วยสัญญาลัษณ์ที่พิมพ์ไว้บนคีร์บอดครับ
              ผมเป็นช่างซ่อมโน๊ตบุ๊ตนะครับมีปัญหาเกี่ยวกับเครื่องโทรหาผมได้ตลอด ผมอยู่พันธ์ทิพย์พล่าซ่า ชั้น M ผมบริการที่บ้านก็ได้แล้วแต่สะดวก ซ่อม อัพเกรด ทุกอย่าง รวมขายมือสองด้วย อยากได้เครื่องสภาพดีๆโทรหาผมได้ 081-427-1700

Comment

เย้...!!!งม หามาตั้ง 2 วัน เจอแย้ว

ขอบคุณค่ะ อิอิ หน้ามืดมา 2 วันเต็มๆ ตาสว่างแย้ว...อิอิ

Comment

ตัวนี้ก็สามารถปรับได้ครับ

เฉพาะผู้ที่ใช้ Vista นะครับ

อยู่ใน Control Panel ครับ

^^

Comment

หุหุ เส้นผมบังภูเขา

Comment

Working...
                    X