Announcement

Collapse
No announcement yet.

** คอบผม spec นี้ปรับไงให้สวย+ไม่กระตุก CARBON**

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ** คอบผม spec นี้ปรับไงให้สวย+ไม่กระตุก CARBON**

AMD 3200+ AM2

MB M2N-E

Ram Corcair VS 512/667*2

Winfast 7900gs

ปรับแบบสุดมานยังไม่ลื่นบางช่วงอ่ะครับ ควรเพิ่มลดจุดไหนบ้าง เอาแบบสวยๆไม่กระตุก

aa นี่ควรเปิดมั้ย เปิดเท่าไรดี

ก็ค่อยๆปรับลงทีละอย่างแล้วลองเทสดูสิครับ
    AAไม่ต้องเอาออกหรอกถ้าระดับนี้แล้ว
    อันที่กินทรัพยากรสุดรู้สึกจะเป็นวิชวลทรีตเม้นนะ ถ้าไม่ผิด
    ลองปรับลงให้หมดก่อนแล้วเล่นดู แล้วปรับขึ้นให้วิ่งแล้วความรู้สึกไม่ต่างกับตอนปรับลงสุดๆ

Comment

เสปคคล้ายของผมเรย OC การ์ดจอ ไป 580/1600 winfast มันก็ได้แค่นี้แหละ แร้วปิด motion blur AA4x นอกนั้นเปิดสุดหมดได้เรยคับ FPS อยู่ที่ 37-75 ลื่นๆ OC CPU ด้วยนะครับช่วยได้ 4-5 เฟรมเรย

Comment

จิงๆ สุดหมดเลยก้อได้ครับ แต่จะดูหน่วงๆหน่อย ลดความละเอียดลงซักนิด ก้อลื่นแล้วครับ

Comment

สุดหมด ปิดAA เท่านั้น

Comment

ปิดAAก็ไม่สวยดิ

Comment

เปิดให้หมด แต่ปิด mortion blur

Comment

ลดความละเอียดของถนนดูซิครับช่วยได้เยอะ

Comment

Originally posted by numkhing View Post
                  เสปคคล้ายของผมเรย OC การ์ดจอ ไป 580/1600 winfast มันก็ได้แค่นี้แหละ แร้วปิด motion blur AA4x นอกนั้นเปิดสุดหมดได้เรยคับ FPS อยู่ที่ 37-75 ลื่นๆ OC CPU ด้วยนะครับช่วยได้ 4-5 เฟรมเรย
                  คุณ OC ไงครับ ได้ ตั้ง 580/1600 ของผม ได้ แค่ 546 เองอ่ะ แล้วมานก็ไม่ผ่านแล้ว

ใช้ ชุดระบายความร้อนเดิมป่าว

ใช้โปรไรทำครับได้ขนาดนี้ ไม่มีความรู้เลยเรา

Comment

เดิมๆเรยนะคับ ไม่ได้ใส่อะไร ใช่ riva tuner2.0final จิงๆแร้วได้ประมาณ 585 แรมก็สุดๆที่ 1600 คุณ yoshiki2006 ใช้ของยี่ห้ออะไรอ่าคับถ้า xfx 610/1800 เรยมั้งคับ ลองๆลากดูใหม่สิคับเผื่อไปรอด

Comment

เดิมๆเรยนะคับ ไม่ได้ใส่อะไร ใช่ riva tuner2.0final จิงๆแร้วได้ประมาณ 585 แรมก็สุดๆที่ 1600 คุณ yoshiki2006 ใช้ของยี่ห้ออะไรอ่าคับถ้า xfx 610/1800 เรยมั้งคับ ลองๆลากดูใหม่สิคับเผื่อไปรอด

Comment

ลองปิดAAแล้วประบความละเอียดเพิ่มขึ้นแทนอ่ะครับ

Comment

motion blur กับ shader ตัวกินทรัพยากรเลยครับ ปิดอันใดอันหนึ่ง การ์ดระดับ 256Bit เปิด/ปิดAA ไม่ค่อยต่าง

Comment

ผมรู้แล้วครับ อ่านspec ปุ๊บ ดูจากอาการ(หน่วงเป็นบางช่วง)ปั๊บ เข้าใจเลยครับ

ไปซื้อแรม 2 GB มาแล้วก็จะปรับสุดได้โดยไม่กระตุกเลยครับผม

เกมนี้ถ้าจะปรับสุดการ์ดจอ 256bit เอาอยู่คับผม แต่ว่าขาดแรมไป กิ๊กนึงเท่านั้นเอง

(อาจจะตอบไม่ตรงคำถามนะครับ...จขกท.เค้าถามว่าปรับยังไงไอ้เราก็มาตอบซะว่าให้ไปเพิ่ม spec

หึๆ ๆ บ้าไปแล้วเรา)

Comment

ใช้ winfast เหมือนคุณแหละครับ

Comment

Working...
                              X