Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ ryzen ไม่ก็ intel กับ gtx1060 ในงบ 25000 เป็นไปได้ไหมครับ ไม่รวมจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้ ryzen ไม่ก็ intel กับ gtx1060 ในงบ 25000 เป็นไปได้ไหมครับ ไม่รวมจอ

มี ssd แล้ว ไม่รวมจอครับ ขอความกรุณาด้วยครับ

Comment

Originally posted by mafiaking View Post

ขอบคุณมากครับท่าน รอขาย i7 plus จัดแน่นอนครับ
      ขอสอบถามอีกนิดนะครับ ryzen 1200 เวลารันเกมนี้ต่างจากพวก 1500 กับ 1600 มากไหมครับ ?

Comment

Originally posted by s1zesmall View Post
        ขอบคุณมากครับท่าน รอขาย i7 plus จัดแน่นอนครับ
        ขอสอบถามอีกนิดนะครับ ryzen 1200 เวลารันเกมนี้ต่างจากพวก 1500 กับ 1600 มากไหมครับ ?

เกมส่วนใหญ่จะกินอยู่ไม่เกิน4Thread ครับ
        แต่ถ้าต้องการสตรีม อัดวีดีโอ หรือเปิดโปแกรมทำอย่างอื่นไปด้วย ก็แนะนำให้ขยับไป Ryzen 5 1600 เพิ่มอีก 3,675.- ครับ

อ๋อแล้วก็ Ryzen ต้องOCไปสัก 3.7GHz+ ถึงจะแรงคุ้มครับ

Comment

Originally posted by mafiaking View Post
          เกมส่วนใหญ่จะกินอยู่ไม่เกิน4Thread ครับ
          แต่ถ้าต้องการสตรีม อัดวีดีโอ หรือเปิดโปแกรมทำอย่างอื่นไปด้วย ก็แนะนำให้ขยับไป Ryzen 5 1600 เพิ่มอีก 3,675.- ครับ

อ๋อแล้วก็ Ryzen ต้องOCไปสัก 3.7GHz+ ถึงจะแรงคุ้มครับ
          ถ้าเปลี่ยนเราใช้ ตัว ryzen 1200 ไปก่อนแล้วเปลี่ยนเป็น ryzen 1600 ที่หลังใช้บอร์ดเก่าได้เลยไหมครับ ? ขอบคุณล่วงหน้าครับ
          Last edited by s1zesmall; 25 Aug 2017, 03:01:33.

Comment

Originally posted by s1zesmall View Post
            ถ้าเปลี่ยนเราใช้ ตัว ryzen 1200 ไปก่อนแล้วเปลี่ยนเป็น ryzen 1600 ที่หลังใช้บอร์ดเก่าได้เลยไหมครับ ? ขอบคุณล่วงหน้าครับ
            ได้ครับ ใส่ได้ยัน Ryzen 7 1800X เผลอๆจะได้ไปต่อยัน Zen Gen2 ในอนาคตด้วยครับ

Comment

ได้ครับ ใส่ได้ยัน Ryzen 7 1800X เผลอๆจะได้ไปต่อยัน Zen Gen2 ในอนาคตด้วยครับ
              ุสุดยอด ชาบู ครับ ขอโทษทีรบกวนด้วยนะครับ

Comment

จะจัดสเปคนี้อยู่เหมือนกันคับ คือสเปคนี้OC ได้ใช่มั้ยคับ r3 มันใช่กับ 1060 ไม่ขวดใช่มั้ยคับ
                Last edited by zazha093; 25 Aug 2017, 20:58:13.

Comment

Originally posted by zazha093 View Post
                  จะจัดสเปคนี้อยู่เหมือนกันคับ คือสเปคนี้OC ได้ใช่มั้ยคับ r3 มันใช่กับ 1060 ไม่ขวดใช่มั้ยคับ
                  AMD สามารถOCได้ทุกรุ่น โดยมีเงื่อนไขเดียวคือ MainBoardต้องเป็นชิปเซต B350 หรือ X370 ครับ
                  ในตอนนี้ยังไม่ขวดครับเพราะเกมส่วนใหญ่ใช้ CPU ไม่เกิน 4Threads

Comment

AMD สามารถOCได้ทุกรุ่น โดยมีเงื่อนไขเดียวคือ MainBoardต้องเป็นชิปเซต B350 หรือ X370 ครับ
                    ในตอนนี้ยังไม่ขวดครับเพราะเกมส่วนใหญ่ใช้ CPU ไม่เกิน 4Threads
                    คับผม เมนบอร์ด ควรเลือกค่ายไหนดีคับ สำหรับคนไม่มี ups

Comment

Originally posted by zazha093 View Post
                      คับผม เมนบอร์ด ควรเลือกค่ายไหนดีคับ สำหรับคนไม่มี ups
                      เหมาะกับ Ryzen 3, 5(4Cores/8Threads)
                      ASROCK AB350M PRO4
                      ASROCK AB350 PRO4
                      ASROCK AB350 GAMING K4
                      ASUS STRIX B350-F GAMING
                      MSI B350 TOMAHAWK
                      เหมาะกับ Ryzen 5(6Cores/12Threads), 7
                      ASROCK X370 GAMING X
                      ASROCK X370 Killer SLI
                      ASROCK X370 Professional Gaming
                      ASROCK X370 Taichi
                      ASUS Strix X370-F Gaming
                      ASUS Prime X370-Pro
                      Gigabyte GA-AX370-Gaming 5
                      Gigabyte GA-AX370-Gaming K7
                      MSI B350 GAMING PRO CARBON

Comment

R5 1600 ใช้ b350 มันจะเป็นยังไงบ้างคับ

Comment

ไม่รีบจัดรอดู Core i3 Gen8 ก่อนครับ

Comment

R5 1600 ใช้ b350 มันจะเป็นยังไงบ้างคับ
                            ใส่ได้ครับ ผมเคยใส่ Ryzen 7 1700 กับ B350 ใช้งานมา5เดือนทุกวันปกติดี
                            แต่ภาคจ่ายจะร้อนหากมีการOCอัดไฟสูงๆครับ ซึ่งอาจจะส่งผลในระยะยาวครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                              ไม่รีบจัดรอดู Core i3 Gen8 ก่อนครับ
                              คับผมไม่ค่อยรีบ

Comment

Working...
                              X