Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยบอกหน่อยครับ MSI 8800 GT OCต้องใช้ POWER SUPPLY เท่าไหร่ถึงพอครับ ยี่ห้ออะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยบอกหน่อยครับ MSI 8800 GT OCต้องใช้ POWER SUPPLY เท่าไหร่ถึงพอครับ ยี่ห้ออะไร

ใช้ MSI 8800 GT OC + HD 2 ลูก + ROM 2 ตัว + RAM 2-3 GB ต้องใช้ POWER SUPPLY เท่าไหร่ถึงจะพอครับ เผื่อจะ OC เพิ่ม ยี่ห้อไรด้วยนะครับ พอดีผมใช้ D-TECH 700 W พอ OC มีอาการเลย ช่วยด้วยช่วยที

ดัน ดัน ดัน เดี๋ยวตกสำรวจครับ

Comment

กันเหนียว 600 กำลังดีครับ

Comment

550w ก็ได้ใช้อยู่ สเปคใกล้เคียงกัน HDD 2ลูก

Comment

ผมใช้ ของ msi เหมือนกัน
          ผมใช้ Tsunami Power comander 580W เทียม คับ เอาอยู่ไม่มีอะไรผิดปรกติ หรือ งอแงให้เห็นครับ
          เคสผมเปป็นเคสไฟ ด้วย ยังเอาอยู่เลยมี
          HDD 1
          DVD 1
          พัดลมมีไฟ 5 ตัว
          แล้วก็ หลอด UV อีก 1 คู่
          สาย UV มีไฟที่หัวเสียบอีก 4 สาย
          เอาอยู่ได้ สบายๆ

Tsunami Power comander 580W เทียม มีไฟสีฟ้าที่พัดลม ราคา 790 บาท เองคุ้ม

Comment

ขอบคุณทุกเสียง ที่ช่วยกันแนะนำครับ

Comment

อยากได้เพิ่มอีกครับ สำหรับท่านผู้รู้ครับ

Comment

แนะนำให้ใช้ พวกมี เกรดหน่อยครับซัก550Wก็เอาอยู่ครับ คือ DTECH 650w/700w มันเป็น 12v รางเดียวครับ เลยอ่วมๆหน่อย
                ผมใช้ ZIPPY 600W อยู่ครับ
                ของที่ใช้ก็ X2 4400+ @ 2.75G 1.7V
                แรม 1Gx2 DDR1 ครับ
                บอร์ด MSI K8N-diamonplus
                HDD 500G 4ลูก
                DVD - RW 2
                ออดิจี้ 2 LS
                และ USB อีกประมาน 6 ชิ้น ครับ 600W อยู่แน่นอนครับ

ราคาแถวๆ 4-5พันล่ะครับ

อะไรที่คุณจะได้หลังจาก เปลี่ยน PSU
                1.) ไฟ12v 2-3rail มันดีกว่ายังไง มันดีตรงที่ มันจ่ายไฟได้นิ่งขึ้น ครับ เหมือนกับท่อน้ำ จ่ายท่อเดียวกับ 2ท่อ
                2.) PSU รุ่นใหม่ๆเด่วนี้มี พวก มาตรฐาน 80+ อยู่ครับ คือประหยัดไฟมากขึ้นแต่ได้กำลังวัตถ์จากตัวซับพลายเท่าเดิม
                3.) ความปลอดภัยของ HARD WARE ต่างๆ ในเครื่อง
                ส่วน เตรียมSLI ไหวไหม เด๋ว ผมจะลองให้ครับผม!!!

ปัญหาข้อสงสัยต่างๆ สามารถPMมาคุยเป็นส่วนตัวได้ ครับผม รับตอบปัญหาทุกเรื่องครับ ยกเว้นเรื่องเงิน!!!(ผมยังกินมาม่าเรย)
                Last edited by MSI-S; 25 Dec 2007, 02:13:59.

Comment

Originally posted by MSI-S View Post
                  แนะนำให้ใช้ พวกมี เกรดหน่อยครับซัก550Wก็เอาอยู่ครับ คือ DTECH 650w/700w มันเป็น 12v รางเดียวครับ เลยอ่วมๆหน่อย
                  ผมใช้ ZIPPY 600W อยู่ครับ
                  ของที่ใช้ก็ X2 4400+ @ 2.75G 1.7V
                  แรม 1Gx2 DDR1 ครับ
                  บอร์ด MSI K8N-diamonplus
                  HDD 500G 4ลูก
                  DVD - RW 2
                  ออดิจี้ 2 LS
                  และ USB อีกประมาน 6 ชิ้น ครับ 600W อยู่แน่นอนครับ

ราคาแถวๆ 4-5พันล่ะครับ

อะไรที่คุณจะได้หลังจาก เปลี่ยน PSU
                  1.) ไฟ12v 2-3rail มันดีกว่ายังไง มันดีตรงที่ มันจ่ายไฟได้นิ่งขึ้น ครับ เหมือนกับท่อน้ำ จ่ายท่อเดียวกับ 2ท่อ
                  2.) PSU รุ่นใหม่ๆเด่วนี้มี พวก มาตรฐาน 80+ อยู่ครับ คือประหยัดไฟมากขึ้นแต่ได้กำลังวัตถ์จากตัวซับพลายเท่าเดิม
                  3.) ความปลอดภัยของ HARD WARE ต่างๆ ในเครื่อง
                  ส่วน เตรียมSLI ไหวไหม เด๋ว ผมจะลองให้ครับผม!!!

ปัญหาข้อสงสัยต่างๆ สามารถPMมาคุยเป็นส่วนตัวได้ ครับผม รับตอบปัญหาทุกเรื่องครับ ยกเว้นเรื่องเงิน!!!(ผมยังกินมาม่าเรย)
                  ถ้าเป็น Cooler master 550W หรือ ASUS 500 W ไหวมั้ย งบเริ่มน้อย

Comment

550w อยู่ครับ แต่ปริ่มๆกันเลยทีเดียวถ้าคิดจะ sli ก็ปิดโปรเจ็คได้เลยครับ

"น่าจะพอครับ"

เพราะคุณใช้ HDD2 ลูก ยกเว้นถ้าจะยัด ไฟ CPU เยอะๆ ก็คงต้องขยับขึ้นไปละครับ

PSU ที่ผมใช้ สเป็กประมานนี้ครับ
                    +3.3V +5V +12V1 +12V2 +12V3 -12v 5vsb
                    20a 20a 16a 14a 8a 0.5a 3.0a

เวลาดู สเป็ก ซับพลาย ให้ ดูที่ CONTINUITY ครับ อย่าดูที่ MAX หรือ peak ครับผม

Comment

Originally posted by MSI-S View Post
                      550w อยู่ครับ แต่ปริ่มๆกันเลยทีเดียวถ้าคิดจะ sli ก็ปิดโปรเจ็คได้เลยครับ

"น่าจะพอครับ"

เพราะคุณใช้ HDD2 ลูก ยกเว้นถ้าจะยัด ไฟ CPU เยอะๆ ก็คงต้องขยับขึ้นไปละครับ

PSU ที่ผมใช้ สเป็กประมานนี้ครับ
                      +3.3V +5V +12V1 +12V2 +12V3 -12v 5vsb
                      20a 20a 16a 14a 8a 0.5a 3.0a

เวลาดู สเป็ก ซับพลาย ให้ ดูที่ CONTINUITY ครับ อย่าดูที่ MAX หรือ peak ครับผม
                      นอนดึกเหมือนกันนะครับ

Comment

ของผม
                        E6300
                        Blood Iron
                        HDD 2 ลูก
                        DVD-RW 1 Drive
                        Cooler Master 450W โอไป 3.33Ghz อยู่สบายครับ
                        Last edited by ragrave; 25 Dec 2007, 08:48:20.

Comment

Originally posted by amppeter View Post
                          ผมใช้ ของ msi เหมือนกัน
                          ผมใช้ Tsunami Power comander 580W เทียม คับ เอาอยู่ไม่มีอะไรผิดปรกติ หรือ งอแงให้เห็นครับ
                          เคสผมเปป็นเคสไฟ ด้วย ยังเอาอยู่เลยมี
                          HDD 1
                          DVD 1
                          พัดลมมีไฟ 5 ตัว
                          แล้วก็ หลอด UV อีก 1 คู่
                          สาย UV มีไฟที่หัวเสียบอีก 4 สาย
                          เอาอยู่ได้ สบายๆ

Tsunami Power comander 580W เทียม มีไฟสีฟ้าที่พัดลม ราคา 790 บาท เองคุ้ม
                          แต่ของท่านนั้นเค้าHDD+CD อย่างละ2นะครับ อิอิ

Comment

จัดไป600อัพ อุ่นใจไร้กังวล....

Comment

Originally posted by dears View Post
                              จัดไป600อัพ อุ่นใจไร้กังวล....
                              พอเปิดเป๋าตัง กังวลทันที

Comment

Working...
                              X