Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ USB จากที่มีให้มากับเคส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ USB จากที่มีให้มากับเคส

คือว่าเวลาต่อ Flash Drive จากเคสลงไปมันมีปัญหาสายที่ต่อเข้ากับ เมนบอร์ดก็ต่อถูกแล้วนะครับ

พอลองเอาไปเสียบกับ ช่อง USB ที่มีให้มาจากเมนบอร์ดก็ใช้ได้ปกติเป็นตอนนี้ใช้บอร์ด

P4C800E-Deluxe แต่เมื่อก่อนก็ใช้ P4P800S-SE ก็มีปัญหาเช่นเดียวกันครับ

(มีปัญหาเฉพาะตอนที่เสียบช่อง USB จากเคสแต่เสียบจากเมนบอร์ดไม่เป็นครับ)

ขอบพระคุณมากครับ

-ลงไดร์เวอร์USBเพิ่ม
    -ตรวจสอบดูว่าเป็นUSB2.0 หรือ 1.0
    -สลับ port usb ที่ต่อออกจากบอร์ด FP-USB1 , FP-USB2 , FP-USB3 ลองสลับกันดู
    ลองทำดูแล้วกันเน้อ ขอให้โชคดี เหอะๆๆๆ....

Comment

คือผมอ่านเเล้ว มึนๆนิดนึงนะท่าน สรุปเเล้วสายไฟต่อครบเเล้วหรือยังครับ?? [สายไฟเชื่อมUSBของเคส] ถ้าครบเเล้วลองดู Bios
      แต่ผมเคยเจอ คือ Jump สายผิด หรือไม่ได้ Jump และสุดท้ายก็ บอร์ดบางตัวต้องไป Enable ใน Bios ซะก่อน ลองหาดูหรือยังครับ
      **รอท่านต่อไปมาช่วย***

Comment

Originally posted by suicide View Post
        คือผมอ่านเเล้ว มึนๆนิดนึงนะท่าน สรุปเเล้วสายไฟต่อครบเเล้วหรือยังครับ?? [สายไฟเชื่อมUSBของเคส] ถ้าครบเเล้วลองดู Bios
        แต่ผมเคยเจอ คือ Jump สายผิด หรือไม่ได้ Jump และสุดท้ายก็ บอร์ดบางตัวต้องไป Enable ใน Bios ซะก่อน ลองหาดูหรือยังครับ
        **รอท่านต่อไปมาช่วย***
        ต่อสายครบแล้วครับแต่ใน Bios ผมไม่ค่อยรู้เรื่องอ่ะครับว่าต้องดูตรงไหน

Comment

ใน bios ตรง usb controller อ่ะครับ ปรับ enable

Comment

Originally posted by tassapon View Post
            ใน bios ตรง usb controller อ่ะครับ ปรับ enable
            ครับจะลองปรับดูครับ

Comment

เคสตัวเดียวกันไหมอ่ะครับ ที่ว่าเปลี่ยนบอด

เคสเพื่อนผมก็เป็น ติดบ้างไม่ติดบ้าง
              ใช้สายโยงหลังมาหน้าแก้ขัด

Comment

Originally posted by mooh View Post
                เคสตัวเดียวกันไหมอ่ะครับ ที่ว่าเปลี่ยนบอด

เคสเพื่อนผมก็เป็น ติดบ้างไม่ติดบ้าง
                ใช้สายโยงหลังมาหน้าแก้ขัด
                เคสเดียวกันครับลองหมดแล้วเป็นเหมือนเดิมอ่ะครับ

Comment

Working...
                X