Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ Mainboardไว้ o.c หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ Mainboardไว้ o.c หน่อยครับ

สเปกเก่าผม(เพิ่งซื้อไม่ถึงอาทิตย์)
    AMD Phenom II X6-1055T
    AsRock 880GMH-U3S3
    Ram 2g adata 1333*4
    PSU 530
    VGA 450gt
    ลากแล้วไม่ไปเลยครับดับกับไม่ติดตลอด
    ใช้ปุัจจุบันo.c. แค่แรมไปบัสไป1600 เล่นๆก็ค้าง
    เลยกะจะเทิร์นMainboardหน่อย
    ขอไม่แพงมากนะราคาที่ขายMainboard(น่าจะ2000+)รวมกับเพิ่มงบ2500ครับ
    4500
    Last edited by guyver; 12 Dec 2011, 10:22:48.

งบเท่าไรครับ

Comment

ดันนิด

Comment

biostar oc. ดีมาก

แต่พี่ไทยไม่เอาเข้ามาเลย.....

Comment

^
          เห็นมีผลเทส แต่ไม่รู้จะหาซื้อที่ไหน 555+

Comment

รอbiostarมาดีมั้ยครับ(มันจะมามั้ย5555+)

Comment

ลอง MSI ดูครับไฟมันนิ่งดี

Comment

บอกรุ่นกับที่เขาขายหน่อยครับอยู่ตจว.

Comment

แนะนำ MSI ครับ

แล้วใช้ sink อะไรหละครับ
                  ผมเคยใช้ซิงค์ที่มากับมันลากได้แค่ 3.5 อย่างมาก
                  พอได้ซิงค์เทพเท่านั้นแหละ ลากได้ถึง 3.8-3.9 โน้น

Comment

ผมใช้ Asrock 990FX Extreme4 ครับ ลงทุนเยอะหน่อย แต่ลากได้ดั่งใจเลย

ราคาตอนนี้ 5,050 บาท ภาคจ่ายไฟ 8+2 เฟส ให้ option มาครบมากๆ มี USB 3.0 front panel มาพร้อมเลย
                    http://www.thesystem.co.th/prod_mana...?code=A0044942

เมื่อก่อนผมใช้บอร์ด mATX รุ่นเล็ก VGA onboard มันลากไม่ได้ดั่งใจซักที

ตอนนี้เลยทุ่มทุน ลองหันมาเล่นบอร์ดรุ่นใหญ่แบบ non VGA ดูบ้าง คราวนี้เห็นความแตกต่างชัดเจนเลยครับ ลากบัสลาก CPU กันได้สุดๆ

ป.ล. แรมก็มีส่วนนะครับ เล่นแบบ 2 แถว รุ่นดีๆ หน่อย ลากง่ายกว่าเยอะ (แนะนำ G.Skill Sniper1866 8GB 2,550 บาท HWH)

Comment

Gigabyte GA-990FXA-UD5 ตัวนี้ไหวมั้ยครับพอดีผมจะไปแลก

Comment

Originally posted by guyver View Post
                        Gigabyte GA-990FXA-UD5 ตัวนี้ไหวมั้ยครับพอดีผมจะไปแลก
                        ถ้าผมจำไม่ผิดไฟมันแกว่งนะครับ ว่าแต่จะแลกกับใครในบอร์ดล่ะครับอยากรู้

Comment

Asus M5a99x evo

Comment

Originally posted by osxp View Post
                            ผมใช้ Asrock 990FX Extreme4 ครับ ลงทุนเยอะหน่อย แต่ลากได้ดั่งใจเลย

ราคาตอนนี้ 5,050 บาท ภาคจ่ายไฟ 8+2 เฟส ให้ option มาครบมากๆ มี USB 3.0 front panel มาพร้อมเลย
                            http://www.thesystem.co.th/prod_mana...?code=A0044942

เมื่อก่อนผมใช้บอร์ด mATX รุ่นเล็ก VGA onboard มันลากไม่ได้ดั่งใจซักที

ตอนนี้เลยทุ่มทุน ลองหันมาเล่นบอร์ดรุ่นใหญ่แบบ non VGA ดูบ้าง คราวนี้เห็นความแตกต่างชัดเจนเลยครับ ลากบัสลาก CPU กันได้สุดๆ

ป.ล. แรมก็มีส่วนนะครับ เล่นแบบ 2 แถว รุ่นดีๆ หน่อย ลากง่ายกว่าเยอะ (แนะนำ G.Skill Sniper1866 8GB 2,550 บาท HWH)
                            แต่ถ้างบไม่เยอะมากก็ตัวนี้ครับ Asrock 970 Extreme4 ครับ
                            http://www.asrock.com/mb/overview.as...970%20Extreme4
                            ราคาประมาณ 3500ครับ
                            ถึงจะแรงไม่เท่า แต่ลากมันไม่แพ้กันครับ ผมใช้อยู่ ดีมากๆ เลยครับ

Comment

ครับขอบคุณที่ให้แนวทางสิ้นเดือนจะไปเดินๆ สิ้นเดือนเดี๋ยวไปซื้อ

Comment

Working...
                              X