Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง ram and PSU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง ram and PSU

พอดีจะซื้อ คอมใหม่ ไม่รู้ว่า จะเลือก แรม ยี่ห้อใหน รุ่นไหนดีครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ เอาไว้ OC
    งบ ประมาน 7,000 บาท ที่เล็งไว้ มี 3 ยี่ห้ออ่าครับ
    1 OCZ --------->แนะนำหน่อย
    2 G-skill --------->HZ
    3 geil ตระกูล ---------->black dragon หรือ ultraดี

chip ตัวไหนดีครับ เห็นพูดถึง D9

สเปค ที่จะซื้อ Q6600+ ifx14, P5k Delux, 8800GTS,
    case ควรจะใช้ cm810 หรือเปล่าครับ

ตอนนี้พอดีมี PSU Enemax 460 คิดว่าไม่พอ
    อยากจะถาม พวกพี่หน่อยครับว่า สามาตรหาPSU อีกตัวใช้ได้เลยไหมครับ
    อยากจะลอง OC ซักครั้ง

คิดว่าจะซื้อปลายพฤษจิ หรือว่ารอ ต้นปีห้นาเลยครับ น่าจะถูกลงอีกเยอะ

tt 750W
    810 ถ้าไหวก็เล่นครับ ซิ้งมันมโหราฬ มากๆ
    แรม ผมชอบ OCZ นะ

Comment

ตรง psu สามาตร ใช้ 460 อีกตัวได้ไหมครับ เป็น 2ตัว

Comment

Originally posted by alfred77 View Post
        ตรง psu สามาตร ใช้ 460 อีกตัวได้ไหมครับ เป็น 2ตัว
        460w สองตัวก็ไม่ได้หมายความว่าจ่ายได้ 920w นะครับก็ได้ w เท่าเดิม แต่ต่ออุปกรณืได้เยอะขึ้น

Comment

Originally posted by Infineon~ View Post
          460w สองตัวก็ไม่ได้หมายความว่าจ่ายได้ 920w นะครับก็ได้ w เท่าเดิม แต่ต่ออุปกรณืได้เยอะขึ้น
          หมายความว่า ยังงัย ก็ไม่ไหวช่ายไหมครับ
          เอาแบบง่ายหน่อยครับ ไม่ค่อยเข้าใจเรื่อง W

Comment

Ram เลือกถูกหน่อย ก็ kingbox ชิพ D9 GMH ถ้าชอบสวยก็เลือก G skill HZ เลยครับ แพงหน่อย
            PSU เอา TT 700-750 w. & Zalman 600W. สวยมาก แต่แพงครับ ใช้ตัวเดียวดีกว่า

Comment

Kingbox------> ยี่ห้อใหม่หรอครับ
              ร้านไหนขายครับ ใครเป็นคน นำเข้ามาครับ

Comment

เรื่อง kingbox ลอง pm ถามคุณ issabella ดูคับ ว่าซื้อที่ไหนดี ลองไปดูๆ ผล oc ของ kingbox ได้ที่นี่

http://forums.overclockzone.com/foru...=103099&page=2

ถ้าจะ oc เนี่ย black dragon ไม่เหมาะนะคับ ลากไม่ค่อยไป

ซิ้ง IFX ระวังเรื่องความกว้างเคสด้วยคับ (ถ้าเล่นตัวอื่นอะ) เรื่อง ram นี่

ส่วนจะซื้อเมื่อไหร่ อันนี้แล้วแต่ความพอใจคับ โดยส่วนตัว ผมรอ 45nm และ amd ออกมาสู้เต็มตัวคับ (อาจจะอีกนานแสนนาน )

Comment

Working...
                X