Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาเกมซิม 2 รวม DVD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาเกมซิม 2 รวม DVD

ใครซื้อมาลงแล้วเล่นได้มั้งครับของผมมันถามหาแผ่นภาดแรกตลอด ในแผ่นไม่มีแคร็กมาให้เลย เพิ่งซื้อมาเมื่อวันเสาร์ที่1000ทิบ ครับรวมทุกภาดใน DVD แผ่นนึงแต่เห็นคนขายบอกว่าตัดมูวี่ตอนต้นออก ใครลงผ่านเล่นได้ช่วยทีนะครับ

sim6in1 หรือ sim9in1 คับ

Comment

ท่าจะเป็น 6in1 ครับ เพราะผมก็ลงไม่เป็นเหมือนกัน

Comment

ผมเคยไปคุยกับคนขายนะ มันด่าว่าคนซื้อไปลงไม่เป็น (ประมาณว่า แม้งโง่ชิปหายเลย)

เค้าบอกว่า ตัวนี้ไม่มีแคร็ก มันให้ทำอะไรผมก็จำไม่ได้ครับ แต่ผมทำตามที่มันบอก มันก็ยังเล่นไม่ได้อยู่ดี

ที่ผมซื้อ มันไม่ให้พาสลงเกมส์มาด้วย ผมต้องเสียค่ารถอีก 200 กว่าบาท ไปที่พันทิพย์เพื่อไปเอาพาสมันมาลงเกมส์ เวนจิงๆ ไอพวกนี้

ตอนนี้เวลาเล่นมันก็จะถามหาแผ่นนะครับ แต่ก็ยังเล่นได้อยู่ครับ

Comment

เป็นตัว 9 in 1 ครับ ใครลงผ่านแล้วบ้าง

Comment

ที่ผมเล่นตอนนี้เป็น 6อิน1 ต้องลงในไดร์ซีเท่านั้น (โหลดมาจากเวบบิทแห่งหนึ่ง) ไม่รู้จะเหมือนกันหรือป่าว ลองทำตามแบบนี้แล้วกัน
            วิธีลงครับ
            1.Run ไฟล์ชื่อ"setup"ที่อยู่ใน folder "TheSim2 9in1" ครับ
            2.ท่านที่โหลดไปแต่ Happy holiday ผมไม่แน่ใจว่าจะลงกับเครื่องที่ลงsims แผ่นอื่นมาได้หรือเปล่าครับ
            3.พอลง"setup"ที่อยู่ใน folder "TheSim2 9in1"เสร็จก็ตามด้วยเข้าไปที่ Folder Sims2HHS เพื่อลงตัวเสริมต่อ
            จากนั้นเข้าเกมจาก shocut The Sims 2 8 in 1 By GameGod ปกติ
            ตัวเสริมนี้จะเพิ่มพวกของแต่งบ้าน 60 อย่าง
            ให้กับชาวซิมของคุณในเทศกาลหยุดยาวหน้าหนาวนี้นะ
            4.ส่วนคนที่ setup แล้วมีอาการแปลกๆ รบกวนหยุด torrentsแล้ว Hash check ดูก่อนนะครับ บางทีท่านอาจเกิด error จากความไม่สมบูรณ์ของการ download ได้
            ปล.ถ้าไม่มี sims2 จะเล่น Happy Holiday เฉยๆไม่ได้นะจ๊ะ ชื่อ ภาคทั้งหลายที่เห็นเยอะแยะมากมาย มันก็เป็นเหมือนแค่ Patch ของ sims 2 แค่นั้นเองครับ อ้อ..อีกอย่างนึง โดยส่วนตัวแล้วผมว่า เกมส์นี้หากินง่ายดีครับ
            ป.ล.ผมก็อปมาจากเวบบิทแห่งหนึ่งไม่ทราบว่าวิธีลงมันจะเหมือนกันหรือป่าวนะ แต่ถ้าลองลงมาหลายวิธีแล้วก็ลองลงแบบนี้อีกแบบแล้วกัน เอาใจช่วย เกมส์นี้สนุกดีเล่นเพลินๆ

Comment

รับทราบครับแต่ตอนนี้สงสัยต้องลงwinใหม่ เจอเกมส์ Ys ORIGIN ปัญหามามากมาย

Comment

เอ่อมันถามหาแผ่นแรกอ่ะลองก๊อบเกมวันใว้ในไดร์Cก่อนจิแล้วค่อยตัวในCลงอ่ะมันจะไม่ถามหา
                น่าจะเปงงี้นะไม่ได้เล่นนานและรวม6-1

Comment

Sims 2 ลงใด้เฉพาะไดร์ C เท่านั้นน่ะ ลงในโปรแกรมไฟร์ อ่ะครับ (ผมเคยลงในไดร์D มานเล่นม่ะได้ ทั้งภาคแรก และภาครวมเลย ...ของผมเป็น 7in1 น่ะ ซื้อที่สันติสุข หาดใหญ่)

Comment

ไม่ลองใช้ alcohol ดูละ สะกดถูกป่าววะ

Comment

Working...
                    X