Announcement

Collapse
No announcement yet.

E5200 เซ็งอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E5200 เซ็งอะครับ

พัดลมหมุน 896 เอง

ร้อนมาก 50 +

พอไปปรับ Iniog
    ใน Hardwar monitor แล้วมันเข้าไม่ได้อีกเลย เซ็ง = =

??? ใช้บอร์ออะไร หละครับ

ปกติก็ปรับ disable พวกoption Q-Fan อยู่แล้วหนิครับ

Comment

ตอนแรก ก็ dis นะแหละครับ ผมไปปรับ เปง perfoman อะ

แล้วก็ปรับ ตรง อุณหภูมิ CPU แล้วเข้าไม่ได้อีกเลย
      ดูใน วินโดวว่าหมุนเท่าไหร่ไม่ได้ด้วยรู้แต่ว่า

ร้อนเท่าเดิม = =

Comment

เปลี่ยนซิ๊ง เลยครับ

Comment

clear biosครับ แล้วตั่ง disableไปเลย แล้วก็ในwindow ถ้าของasus ก็ไม่ต้องไปenable Q-Fan ในProbe ครับ ถ้าปรับไมได้ลบมันทิ้งแล้วก็คงตัวใหม่

Comment

ลองปรับพัดลมซัก 2 พันดู แต่รุ่นนี้ลองมา 2 ตัวแระ idle จะร้อนกว่า cpu 2 คอร์ รุ่นอื่นๆนะ แต่ full มันไม่ร้อนเท่าไรขนาดลากไป 4.4 อาจเป็นเพราะตัวคูณเยอะมั้ง

Comment

Originally posted by Camfrog_Terms_Of_Service View Post
              ลองปรับพัดลมซัก 2 พันดู แต่รุ่นนี้ลองมา 2 ตัวแระ idle จะร้อนกว่า cpu 2 คอร์ รุ่นอื่นๆนะ แต่ full มันไม่ร้อนเท่าไรขนาดลากไป 4.4 อาจเป็นเพราะตัวคูณเยอะมั้ง
              ตัว 45 nm ก็ร้อนเหรอครับท่านผมว่าจะไปเล่นรุ่นนี้ซักหน่อยครับ

Comment

มานปรับมะได้ปรับยังไงบอกที = =

Comment

รีเซ็ตไบออสสิครับ

Comment

ทำไมมันร้อนจังหว่า ของผมพัดลมเดิมๆ เคยเทสเล่นๆตอนยังไม่เปลี่ยนซิ้งค์ ก็ตามรูปอะครับ
                    Attached Files

Comment

ช่วงนี้อากาศร้อนมั้ง ผมปล่อยเฉยๆก็ 45+

Comment

พัดลมผมปัญหา คือวิ่ง 870 ตลอดไม่เกิน 890 ครับ = = ใส่อีก ตัวก็วิ่ง 1000ทั้งที่ full ต้อง 2400 - -

Comment

งั้นมันอาจจะป็นที่พัดลม
                          ซึ้งเดิมมัน
                          พัดลม100% 2656เลยนะ
                          20% ก็907

แล้วหมุนแค่870เนี่ย มันไม่ถึง20%เลย

น่าจะเป็นที่พัดลมนะครับ
                          Q-fan มันไม่ลดขนาดนี้หลอก

Comment

ไม่เคยเจอพัดลมอินเทลหมุนแค่ 800-900รอบสักที นอกจากว่ามันจะเสีย

Comment

ไม่อยาก ร้อน โยน ลง น้ำ ครับ หาย ร้อน แน่

Comment

Working...
                              X