Announcement

Collapse
No announcement yet.

8600GTS กับ NFS : Prostreet

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8600GTS กับ NFS : Prostreet

คือ เรื่องมีอยู่ว่า พึ่งถอยคอมมา แล้ววันแรกเล่น Need for speed อย่างลื่น ปรับทุกอย่าง High
    แต่พอ มาวันรุ่งขึ้นกลับ กระตุกมากกก ปรับให้เป็น Low แล้วยังกระตุกอยู่อีก ไม่รู้จะทำยังงัยแล้วครับ Format แล้ว ลง Driver ตัวใหม่แล้ว เครียดมากเพราะพึ่งซื้อมาใหม่
    Spec
    Cpu E6750
    Ram 2 GB 800mhz corsair
    Galaxy 8600GTS DDR3 256
    Psu Enermax 460W

ใช้แผ่น windows ของอะไรครับ ตัวเดิมๆไม่มี หรือว่าตัวโมมา

ลองเทส 3dmark06 ใช้ค่าปกติ ถ้าได้เกิน 5200 ก็ ok นะครับ

---------------
    ดู cpu ตอนเครื่องปล่อยทิ้งไว้เฉยๆด้วยครับว่าทำงานกี่% อาจโดนไวรัส ฝังตัว

Comment

Window xp pack 2 ธรรมดาครับไม่โม แล้วก็ ผล 3dmark06 ได้แค่นี้เอง

Comment

รอคำตอบประดับความรู้ อิอิ

Comment

น่าจะดูโปรแกรมที่ run อยู่ข้างหลังก่อนนะครับ
          ไปที่ task manager แล้ว click ตรง Process
          click User Name แล้วดูว่า process ที่ run โดย Admin
          มีตัวไหน ใช้ CPU อยู่บ้าง (ตัวเลขจะวิ่งตรง CPU)
          ถ้าปกติ ก็ไปดูใน bios ว่าปรับ PCIex frequency อยู่ที่เท่าไหร่
          ถ้าต่ำไปก็ได้ score ออกมาต่ำ

ผมใช้ Galaxy 8600GTS เหมือนกันครับ
          แต่ปรับ PCIex ไปที่ 110 ได้ 3DMARK06 อยู่ที่ 6153
          อุณหภูมิ GPU ของ card ปกติ ~42 degree C vs เล่น game ~55 degree C

Comment

ใช้ VISTA ครับ อาการทุกอย่างหายเป็นปลิดทิ้ง
            เมื่อก่อนผมใช้ XP ปัญหาสารพัด

Comment

ไรรัสครับ ลองหาเห็บดู ผมก็เคยเป็น

Comment

Originally posted by basiczto View Post
                คือ เรื่องมีอยู่ว่า พึ่งถอยคอมมา แล้ววันแรกเล่น Need for speed อย่างลื่น ปรับทุกอย่าง High
                แต่พอ มาวันรุ่งขึ้นกลับ กระตุกมากกก ปรับให้เป็น Low แล้วยังกระตุกอยู่อีก ไม่รู้จะทำยังงัยแล้วครับ Format แล้ว ลง Driver ตัวใหม่แล้ว เครียดมากเพราะพึ่งซื้อมาใหม่
                Spec
                Cpu E6750
                Ram 2 GB 800mhz corsair
                Galaxy 8600GTS DDR3 256
                Psu Enermax 460W
                ดูจากสเปกแล้วไม่น่ากระตุกครับ (GF6600 ต่ำยังใหวเลย พึ่งได้ตัวเกมส์มา เสียดายเทสกับ 8600GTS ตัวเก่าไม่ทัน ขายไปละ)
                ถ้าลงหมดแล้วไม่ได้ ก็ลองลงวินโดวส์ใหม่หมดดูครับ สงสัยวินโดวส์จะเอ๋อมั้ง

Comment

จะว่าไปนะครับ ก่อนหน้าเนี้ยผมลง CRYSIS บนวินโดว์ VISTA ไม่มีอาการอย่างนี้ครับ
                  แต่พอจะย้ายมาลงที่ XP กระตุกสุดๆครับ ตั้งแต่ MENU แล้ว
                  แม้ว่าจะเป็นไดรเวอร์เก่าหรือใหม่ ยังเป็นเหมือนเดิม

สรุป ต้องกลับไปใช้ VISTA เหมือนเดิม

ปล.การ์ดจอผม HD3850

Comment

น่าจะเป็นที่ไวรัสละครับ ของผม7300GTยังเล่นได้เลย

Comment

กด cpu z แล้วกด mainboard แล้วดูว่ากาดจอวิ่งกี่ x

Comment

Working...
                      X