Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเล่นน้ำขอคำแนะนำหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเล่นน้ำขอคำแนะนำหน่อย

พอดีอยากเล่นน้ำ แต่ต่อแบบ T-LINE นะขอความรู้จากท่านพี่ๆทั่งหลายหน่อยครับ หรือใครมีลิ้งเมืองนอก PMส่งให้ผมดูทีนะครับใว้เป็นแนวทางในการแต่งครับ ขอบคุณทุกท่านครับที่ให้ความรู้กับเด็กใหม่อย่างผม ( ปล. ขอต่อแบบT-LINE อย่างเดียวนะครับ แบบมีแท้งไม่ต้องเสนอมานะครับ)

อันนี้แบบเก่าไม่เวิครื้อทิ้งแล้ว คิดแบบใหม่อยู่
    Last edited by pungpond999; 30 Dec 2008, 10:58:24.

ลองงี้ไหมพี่ ไล่น้ำง่ายดีนะ

เท่าที่หาได้นะหุๆ

อีกหน่อย

อันนี้เกือบๆ

แต่มันสวยดีเลยเอามา

อันนี้ไม่เกี่ยวไรเล๊ยยยย

แต่นับถือความคิดดี

เพิ่ม url คับ

http://www.overclock.net/water-cooli...or-t-line.html

ปล.เครดิตให้หลายๆที่ครับจำมะได้
    Last edited by momotaro2u; 17 Nov 2008, 21:59:49.

Comment

ขอบคุณมากๆครับ โปรเจ๊คหน้า ไม่เกิน2อาทิตย์ เจอกันครับ

Comment

มาดันอีกทีมีท่านอื่นไหมครับ

Comment

ผมว่า รูปนี้ของท่าน momotaro2u จะเป็นการต่อ T-line ที่ไล่ฟองอากาศง่ายที่สุดแล้วครับ

อีกอย่างเท่าที่ผมเจอมา ฟองอากาศมันมักจะไปหลบอยู่ตามหม้อน้ำ กับบล็อคซีพียู อยู่พอสมควร ต้องให้ T-line กับปั๊มอยู่สูงเหนืออุปกรณ์ทั้งหมด ถึงจะไล่ได้ง่าย เวลาเติมน้ำก็ง่ายครับ

Comment

ไม่เอา เค้าจะเอาต่อยากๆอะ....มีอีกไหม

Comment

ปัจจุบันไม่อยากอีกเหรอท่าน ถ้าง่ายคงเสร็จไปแล้วมั้งท่าน ฮิ ฮิ

Comment

กำ e_O
                เราว่ามันย้ากกก สุดดดเลยอ่ะ

Comment

รอของอย่างเดียวแล้วตอนนี้ หาแบบยากๆต่ออยู่ แบบข้างบนมันพื้นๆแล้วอะ

Comment

มาดันหาความรู้ครับ

Comment

มันดีกว่า มีถังพักน้ำในด้านไหนบ้างเหรอคับ บอกที ไม่รู้จิงๆ

Comment

ดีตรงแรงดันน้ำไม่เสียครับ น้ำเข้าปั่มแล้วยิงน้ำออกเลยไม่เสียแรงดันครับท่ามีถังพักน้ำ น้ำไหลเข้าถังพักน้ำปั่มน้ำต้องดูดน้ำออกอีกทำให้เสียแรงดันของน้ำไปนิดหน่อยครับ

Comment

อยากเล่นน้ำขอคำแนะนำหน่อย
                          ห้ามว่ายเพียงลำพัง มันอันตราย

Comment

ผมอัพรูปแล้วมัน error เอาลิ้งไปละกันครับ
                            01.กด
                            02.กด
                            03.กด
                            04.กด
                            05.กด
                            06.กด

Comment

Originally posted by dumbell View Post
                              ผมอัพรูปแล้วมัน error เอาลิ้งไปละกันครับ
                              01.กด
                              02.กด
                              03.กด
                              04.กด
                              05.กด
                              06.กด

ขอบคุณมากๆครับ แหล่มเลย ดันใช้เคสแบบเดียวกันสะด้วย อิอิ
                              Last edited by pungpond999; 19 Nov 2008, 15:32:48.

Comment

Working...
                              X