Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมน้องใหม่ในบอร์ด มีคำถามอยากถามพี่ ๆ คับ (GTA IV)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมน้องใหม่ในบอร์ด มีคำถามอยากถามพี่ ๆ คับ (GTA IV)

คือพอดีว่ากำลังจะอัพคอมใหม่ครับ

และก็กำลังเล็ง ๆ การ์ดจอ กะ CPU ไว้ครับ

CPU ที่ผมเล็ง > Intel core 2 Duo E6850 / E7300 ตัวไหนดีกว่ากันครับ

การ์ดจอ GeForce 9800GTX+ / HD 4850 ช่วยทีครับ -*-

คือต้องการตัวที่แสดงผลกะ เกมส์ GTA IV ที่ความละเอียด 1280*1024 ครับ

อยากเล่นแบบไหนลื่น หรือคนอื่นจะแนะนำ CPU / การ์ดจอ รุ่นอื่นบ้างก็ได้นะครับ

แต่ผมเล็ง พวกนี้อยู่ แต่ก็ยังไม่ได้ศึกษาไรมาก คือพอดีมีงบ 13k ประมาณนั้นครับ

ช่วยผมทีนะครับ พอดีไม่อยากเสียดายเงินทีหลังหง่ะ

CPU แนะนำE7300 ดีกว่าคับ กินไฟน้อยกว่า เย็นกว่าด้วย ส่วนการ์ดจอแล้วแต่ชอบคับ
    ชอบกินไฟน้อย+ร้อนเลือก4850 ชอบเย็น+กินไฟเลือก9800GTX+ คับ ความแรงพอๆๆๆกันคับ

Comment

E6850 แรงกว่า นะ
      GHz / L2 / FSB มากกว่าทั้งหมดเลย

Comment

ท่าทางจะเอาไปเดิมๆ 6850 ดีกว่าแรงดี ขลังด้วย

Comment

E6850 แจ่ม ตัวท๊อปในซีรี่ย์ E6xxx

Comment

ขอบคุณมากครับ

อีก อย่าง ช่วยเลือกการ์ดจอให้ทีครับ แบบว่า ลังเลมาก ๆ -*-

Comment

E6850 แรงไม่หนี E8400 เลยนิ การ์ดจอเอา Gigabyte 9800GTX+ Zalman 1GB น่าจะดูดีสุดล่ะครับ 6590 บาท

Comment

E6850 หามือหนึ่งคงยากละ คงได้มือสอง การ์ดจอแล้วแต่ชอบครับ แต่ผมแนะนำ ATI ถ้าจะใช้ Vista

Comment

7300 Overclock + 9800GTX+

ปล. อิจฉา อิๆ

Comment

หา E6850 ไม่ได้ ก็ E7300 ครับ อิอิ

Comment

เกมนี้ CPU ดี ๆ จะเล่นดีกว่าครับ ยิ่งมีหัวมาก ๆ ยิ่งดีใหญ่ ส่วนการ์ดจอไม่ต้องเน้นมาก ประมาณซัก 9600 ก็เอาอยู่สบาย ๆ แล้วครับ แต่ก็ VRAM เยอะ ๆ หน่อยนะ ไม่ควรต่ำกว่า 512MB (ถ้ามากกว่านี้ผมไม่รู้ว่ามันช่วยได้หรือเปล่า เพราะยังไม่เคยเห็นผลทดสอบ แต่กับเกมส่วนใหญ่แรมการ์ดมากกว่า 512 ไม่ค่อยมีประโยชน์เท่าไหร่)

Comment

Originally posted by Yakuza_ขาลีบ View Post
                        CPU แนะนำE7300 ดีกว่าคับ กินไฟน้อยกว่า เย็นกว่าด้วย ส่วนการ์ดจอแล้วแต่ชอบคับ
                        ชอบกินไฟน้อย+ร้อนเลือก4850 ชอบเย็น+กินไฟเลือก9800GTX+ คับ ความแรงพอๆๆๆกันคับ
                        HIS ICEQ Turbo 4850 ผมเย็นเจี้ยบเลยครับไม่เห็นร้อน
                        เชียร 4850 คับ

Comment

Originally posted by hazarachi View Post
                          HIS ICEQ Turbo 4850 ผมเย็นเจี้ยบเลยครับไม่เห็นร้อน
                          เชียร 4850 คับ
                          ตามนี้เลยครับ ชอบเหมือนกัน

Comment

Working...
                          X