Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้มากประสบการณ์แนะนำ "ของดี" เรื่อง ADSL Modem

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้มากประสบการณ์แนะนำ "ของดี" เรื่อง ADSL Modem

ปัจจุบัน ผมใช้ D-Link wireless router รุ่น 604t ตัวเครื่องเป็น Adsl modem,Wireless Lan,Lan Hub 4 port.
    ใช้มาได้ 2 เดือน ผังไป 2 ครั้ง ชักทนไม่ไหว อยากเปลี่ยนใหม่แล้ว จืงรบกวนผู้มากประสบการณ์ช่วยแนะนำยี่ห้อและรุ่นที่มีความสามารถแบบเดียวกับตัวเก่า(แต่คงทนกว่า)ของผมด้วยครับ.

ใครแนะนำ D-linkไปเนี่ย ยี่ห้อที่นิยมและทนก็น่าจะเป็นlinksysหรือถ้าอยากแรงก็netgearครับ แต่ส่วนตัวผมใช้smcครับประกันดีคอม3ปี แรงสู้netgearไม่ได้ แต่ราคาถูกดี(ราคารวมusbadapterด้วยนะรวมแล้วถูกมาก)และพอใช้ได้สำหรับผมน่ะนะ ส่วนD-linkผมไม่แนะนำให้เพื่อนของผมใช้สักคนครับ

Comment

SMC ผมไม่แนะนำคับถ้าเอารุ่นที่มีHUB4รู แนะนำ linksysกับ micronet ดีกว่า

Comment

linksys ครับ นิยมใช้กันมาก ราคาจะสูกกว่า D-link บ้าง แค่คุณภาพดีกว่าครับ
        ผมก็ใช้ linksys อยู่ไม่มีปัญหาเลย

ความสามารถก็เหมือนๆกันละครับ...บางรุ่นอาจมากกว่า D-Link wireless router รุ่น 604t ด้วยนะครับ

Comment

linkSys อีกเสียง

แต่ผมใช้ D-link DSL500-T กับฮับ D-link DES1005D 5พอร์ท เปิดไม่ปิดมาปีครึ่งแล้ว ไม่เห็นจะเป็นไรเลย ต่อกะ Maxnet 512/256

ต่แของเจ๋งจริง ต้องlinksys ครับ เชื้อสาย Cisco

Comment

ขอบคุณมากๆครับท่านพี่ทั้งหลาย

Comment

แล้ว 3Com ละคับ มี Comment ไหมครับ
              เพราะมีน้องใช้ ทั้ง linksys กับ 3Com
              บอกว่า ของ 3Com ดีกว่านะครับ

Comment

micronet ก็ดีครับใช้อยู่รุ่น sp 3354 ต่อสามเครื่อง ไม่มีปัญหาอะไรแล้วบริการดีมากครับ

Comment

Linksys อีกคนครับ

Comment

linksys เป้นมาตราฐานดี แต่เท่าที่ใช้มาสามตัว พังไปสองครั้ง เครมแล้วก็เพี้ยน ๆ ผมว่า zyxel ดีกว่ 660hw-61 ไม่เคยพัง ใช้มาห้าตัว ปีกว่าและ ทนทน อึด

Comment

ผมใช้ของ Netgear ครับ ใช้ดีเหมือนกันครับ

Comment

WAG200G หรือ WAG54G ครับ แบบ all-in-one มี modem ในตัวครับ

Comment

ขอสนับสนุน Linksys มาตรฐาน คับ

Comment

อย่าลืม Belkin สิครับ คุณภาพดีมาก อยู่หัวแถวเลย

Comment

Working...
                            X