Announcement

Collapse
No announcement yet.

Dual Channel กับ Single Channel ใช้ไฟเท่ากันไม๊ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Dual Channel กับ Single Channel ใช้ไฟเท่ากันไม๊ ?

คือตอนนี้ประสบปัญหาไฟไม่พอ

เลยอยากทราบว่า แรมที่ run as Dual Channel

กินไฟมากกว่า Single Channel ไม๊ครับ

ขอบคุณครับ

ถ้าใส่ 2ตัวเหมือนกัน (แต่setเป็นsingle) ก็ใช้ไฟเท่ากันครับ

ถ้าถอดแรมออกตัวนึง เป็น single ก็จะประหยัดไฟลงนิดหน่อยครับ ( ถึง 5 วัตต์หรือเปล่าไม่แน่ใจ )

Comment

ram มันไม่ได้กินไฟถึงขนาดนั้นหลอกครับ น้อยมากกก

Comment

อืม ขอรู้ด้วยคนนะคับ

Comment

ก็กินปกติอะ

Comment

แรม 1 ตัวกินไฟ 2.5v บางตัวก็กินถึง 2.6v เจใส่ไป 4 ตัวรวมกัน แน่นอนกินไฟเพิ่มขึ้นนะครับ

Comment

ถอด drive ออกจิ หรือยัดแค่2ตัวก็พอ

ผมว่า เท่ากันน่ะ

Comment

หามาให้แระ ของพี่เจใช้ DDR ใช่มะ กินไฟประมาณ 28 วัตต์ (4แผง) ถอดออกแผงนึงก็ลดไปแค่ 7 วัตต์

มันกินไฟที่คอมโบมากกว่ามั้ง กินไฟ "อย่างน้อยที่สุด" 30 วัตต์ มากกว่าแรม 4 แผงรวมกันอีก

Comment

การรับประทานไฟของแรมจะคิดเป็นแผงครับยิ่งเยอะแผงวัตส์ก็ตามตัวครับ

Comment

เอา CD ROM ออกไปตัวนึงครับ น่าจะเพียงพอแล้ว

Comment

นิดหน่อยนะ

Comment

Working...
                      X