Announcement

Collapse
No announcement yet.

HIS Iceq4 4850 GDDR3 512MB มีไรถามหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HIS Iceq4 4850 GDDR3 512MB มีไรถามหน่อยคับ

คือ HIS Iceq4 4850 GDDR3 512MB นี่มันเป็นแบบ

Ref (Reference Card) หรือ Non - Ref (Non - Reference Card)

ขอบคุนคับ

(ออ ลืมไป ถ้าผมจะเปลี่ยน ซิ้ง ของ HIS Iceq4 4850 GDDR3 512MB เนี่ย

จะเปลี่ยนได้มั้นคับ ผมใช้อยู่มันร้อนมาก คับ เล่นเกมไปค้างเด้งเลย

บางทีเล่น ๆ ไป รีคอมเองเฉยเลย - -* )

non-ref ครับ ถ้าเป็น ref นี่สังเกตุง่ายๆครับซิ้งค์บางๆเหมือนกันหมดทุกยี่ห้อ ต่างแค่ลายสติ๊กเกอร์

ปกติซิ้งค์เดิมๆของเจ้า ICEQ4 นี่ค่อนข้างจะเย็นแล้วนะครับ ผมว่าลองแกะออกมาทาซิลิโคนดูใหม่ดีกว่าครับ หรือปรับรอบพัดลมให้สูงขึ้นอีกหน่อย เปลี่ยนซิ้งค์ให้เปลืองเงินปล่าวๆ รับประกันว่าซิ้งค์รุ่นนี้ออกแบบมาค่อนข้างดีแล้ว ปัญหาน่าจะอยู่ที่อย่างอื่นครับ

Comment

Originally posted by 2344321212 View Post
      คือ HIS Iceq4 4850 GDDR3 512MB นี่มันเป็นแบบ

Ref (Reference Card) หรือ Non - Ref (Non - Reference Card)

ขอบคุนคับ

(ออ ลืมไป ถ้าผมจะเปลี่ยน ซิ้ง ของ HIS Iceq4 4850 GDDR3 512MB เนี่ย

จะเปลี่ยนได้มั้นคับ ผมใช้อยู่มันร้อนมาก คับ เล่นเกมไปค้างเด้งเลย

บางทีเล่น ๆ ไป รีคอมเองเฉยเลย - -* )
      ไม่ก็ Palit super sonic ก็ได้ หน้าตาไม่หล่อ แต่เย็นถึงใจ 5600 เอง เย็นกว่า His อีก

ธรรมดาๆ 30 Full load 50 กว่าๆ

Comment

HIS ICEQ มันเย็น ขิงๆ แล้วนะครับ

ซิลิโคนท่านแข็งป่าว เอาออกมาทา MX-2 ใหม่ดิท่าน

Comment

ผมใช้ Palit 4850 super sonic อยู่คับ เล่นเกมสักพักหน้าจอจะมืดไม่มีภาพ มีแต่เสียง
          ต้องกด Esc สักพักถึงจะมีภาพ ใครพอจะรู้ว่าเกิดจากอะไร ขอคำตอบหน่อยนะคับ งงง

Comment

ขอบคุนคับ ออแล้ว ซิลิโคลน MX-2 นี่มันราคาเท่าไรคับ

ขอบคุนคับ

Comment

ซิลิโคลน MX-2 หาแถว IT Market 290.-

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=429972

Comment

มีไรถามอีกอย่าง คับ

สเปคเคื่องผม
                Q6600 2.4GHz
                Ram 4 GB
                VGA HIH Iceq4 4850
                HDD 250 G
                DVD-RW 1ตัว
                DVD-R 1ตัว

ไฟพอหรือป่าวคับ PSU 700W Dtech

Comment

Originally posted by 2344321212 View Post
                  มีไรถามอีกอย่าง คับ

สเปคเคื่องผม
                  Q6600 2.4GHz
                  Ram 4 GB
                  VGA HIH Iceq4 4850
                  HDD 250 G
                  DVD-RW 1ตัว
                  DVD-R 1ตัว

ไฟพอหรือป่าวคับ PSU 700W Dtech
                  มีประสบการ์ไม่ค่อยดีเท่าไรกับ Dtech ครับผม ใช้ไปประมาณเดือนหนึ่งมันดังจี่ๆ ครับผม แล้วก็เปิดไม่ติด ต้องถอดสาย สายออก สักพักจนกว่าเสียงจะหายไปแล้วค่อยเสียบใหม่ครับ หรือถ้าไม่หายเนี่ยผมต้องถอดแรมออกครับผม แล้วรอสักพัก ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าเป็นเพราะอะไร แล้วสุดท้ายก็สำแพงเดชครับผม มันพาการ์ดจอผม Nvidia 6600 ตัวละเกือบหมื่นไปกับมันด้วยครับผม

Comment

ที่ว่าร้อนนี่กี่องศาหรอครับ ปรับรอบพัดลมเท่าไหร่ ลองเอามือจับดูรึยังครับ
                    ของผมเปิดเครื่องมาก็~47 ฟลูโหลด~59

Comment

ยังไงเด๋วผมลองใส่ ซีลีโคลนดูก่อนนะคับ เผื่อมันจะโอเค ขึ้น

ถ้าได้ผลยังไง จะมาบอกคับ

ขอบคุน ที่ให้แสดงความคิงเห็น ทุกคนนะคับ ได้ความรู้เยอะเลยคับ ^_^

ขอบคุนคับ

Comment

ร้องไง

ใช้อยู๋ไม่เกิน 70

Comment

Working...
                        X