Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาการต่อคอมด้วย HDMI กับจอ LCD TV

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาการต่อคอมด้วย HDMI กับจอ LCD TV

วันนี้ผมไปซื้อคอมมาครับ บอร์ด 880GM-LE ด้วยความที่ว่าเห็นว่ามีทีวีแอลซีดีอยู่แล้ว เลยซื้อมาแต่เคส ผมต่อหัวแปลง dvi ไป hdmi แล้วเอาสาย hdmi เสียบ ปรากฏว่าทีวีเห็นว่ามี hdmi ต่ออยู่ แต่ไม่มีสัญญาณ อยากทราบว่าต้องแก้ไขอย่างไรครับ คอมยังใหม่พึ่งประกอบเสร็จยังไม่ลงวินโด้ ทีวีLG 32นิ้วครับ ขอความกรุณราด้วยครับ

เครื่องมัน Boot รึปล่าวครับ เสียบสาย Speaker Bios ลองฟังดูรึยังครับ

LG 32 นิ้วบ้านผม มันมี HDMI 2 Port นะครับ Chk ดีๆ ครับ ว่าเปิดถูก Channal รึปล่าว ???

Comment

ลองดูโหมด TV

ปรับไป HDMI ถ้าปรับ ไป PC มันจะไม่มีสัญญาณ

Comment

ผมเคยเป้นนะ หัวแปลงจาก dviเป้นhdmi มันไม่ออก หรือไม่ การ์ดจอไม่รองรับ ออนบอร์ดรึเปล่า น่าจะหาการ์ดจอที่มีhdmi มาต่อดีก่า ภาพสวยกว่าเยอะ เสียงมาด้วย

Comment

ตามนั่น ครับ น่าจะเกิดจาก หัวแปลงจาก dviเป้นhdmi ผมเคยใช้อยู่บางทีออกแต่ ภาพ บางทีออกแต่เสียง

Comment

Working...
          X