Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ X-Fi XtremeGamer Fatal1ty Pro ช่วยลองหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ X-Fi XtremeGamer Fatal1ty Pro ช่วยลองหน่อยคับ

คือผมรู้สึกว่าเสียงที่ออกจากลำโพงซ้ายบน มันแปลกๆอ่ะครับ เลยอยากให้คนที่ใช้ X-Fi FPS เหมือนกันช่วยลองหน่อยนะครับ (ต้องปรับค่า speaker เป็น5.1-7.1)

1.ช่วยลองกับโปรแกรม THX SETUP CONSOLE นะครับ คือเวลาเราคลิ๊กเทสลำโพง ด้านซ้านบน มันจะมีเสียงแจ๊ะๆเล็กๆให้ได้ยินอ่ะครับ ส่วนด้านอื่นๆไม่เป็นไร

2.คราวนี่ลองตั้งแค่ souncard ที่แถบ EAX แล้วลองใช้งานเช่นโหมด Theater
    จากนั้นให้ลองกับโปรแกรม Creative Dianostics อ่ะครับ เวลาเทสเสียงลำโพง ด้านลำโพงซ้ายบน เสียง คำว่า ฟรอนต์ มันหายไปอ่ะครับ (เซ็ตแบบในรูปอ่ะครับ)

ใครเป็นอย่างผมบ้าง หรือผมเป็นคนเดียวจะได้เอาไปเครม-*-

1. ไม่เป็น
    2. ออกครบครับ

Comment

Originally posted by IIM View Post
      1. ไม่เป็น
      2. ออกครบครับ
      ใช้กับ XP เหมือนกันป่าวครับ แล้ว Driver รุ่นไหนคับ สงสัยได้เวลาพาเครม
      แล้วอาการเล็กๆน้อยๆอย่างงี้เอาไปเครมได้ป่ะครับ-*-

Comment

ของผมก็
        1.ไม่เป็น
        2. ออก

ครับผมทั้ง xp และ vista ครับส่วน driver โหลดมาจากใน web ตัวล่าสุดครับ

Comment

ขอบคุณครับงั้นเดียวผมอุ้มมันไปส่งคลินิคซะหน่อยวันนี่

Comment

ของผมก็แปลกๆฮะ ต่อCoax จากฟร้อนท์ เวลาเทสเสียง เสียงเซอร์ราวนด์ดังกะลำโพงคู่หน้าด้วย ง๊งงง

Comment

*-* เคยใช้ ไม่เปง นะ

Comment

Originally posted by BirDPitT View Post
                ของผมก็แปลกๆฮะ ต่อCoax จากฟร้อนท์ เวลาเทสเสียง เสียงเซอร์ราวนด์ดังกะลำโพงคู่หน้าด้วย ง๊งงง
                S/P dif ปกติ จะเป็น pcm 2cahnnel เท่านั้น

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                  S/P dif ปกติ จะเป็น pcm 2cahnnel เท่านั้น
                  ขอบคุณครับ ท่านเรือรบ ว่าแต่มีคำแนะนำในการปรับแต่งอะไรมั๊ยครับ ก่อนการชมภาพยนต์

Comment

Working...
                  X